• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi về các kinh nghiệm nuôi 1 em Alaskan

dhung194

Sắp tới mình sẽ được tặng 1 em alaskan do nhà a rể đẻ 10 ngày nữa là đẻ rồi nên mình sẽ lấy 1 em về nuôi . Nhà mình thì không to nhưng mình sẽ nuôi em nó trong phòng của mình , mình đã chừa 1 chỗ rồi . Nhưng đọc trên mạng thấy chó alaskan lông rất nhiều và rụng thì nếu mang em nó về nuôi thỉnh thoảng mình lấy tôngdo cạo cho e nó được ko ? . Nhà mình thì cũng gần công viên và mình cũng hay chạy bộ nên ko ngại khoản vận động cho em nó lắm . Và còn 1 vấn đề nữa là sáng và chiều mình đi học chỉ có buổi tối là ở nhà thôi ( không phải ngày nào trong tuần cũng thế ) , nhà mình còn có ông bà ở nhà nữa nên ko lo . Nhưng mình chỉ lo mới đầu cần phải dành thơi gian cho em nó nhiều để em nó hiểu được ai là chủ và nghe lời .
Tóm lại là mình muốn hỏi là có được cạo lông cho e nó ko không phải cạo hết nhà mà chỉ tỉa tỉa cho đỡ xù thôi . Và nên dành cho e nó thời gian là bao lâu trong 1 ngày , mình để e chỗ e nó ngủ trong phòng mình r .

À mình sẽ đặt tên cho em nó là Ôli hihi :">:">:x:x