• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho mình hỏi cún nhà mình làm sao cho tai kô bị cụp

blackmoonls

:(

Mọi người cho mình hỏi Min nhà mình được 2 tháng rồi, tình hình là đã nặng 2kg, vậy là béo hay gầy, mọi người nhìn ảnh xem nó thuộc chihuahua hay fox vậy 8->
Và tai của bé bị cụp thế có sao ko, mình thấy mấy bé trong ảnh tai toàn đứng mà.
Và mình cũng phân vân ko biết có nên đi cắt đuôi cho nó không nhỉ, mọi người bảo fox thì phải cắt nhưng mình thấy như thế ác quá, nó lớn, biết có đuôivaayx rồi h cắt đi vậy chắc đau lắm.
Mọi người trả lời giùm mình nhé. Thanksss:x

kitodeptrai

Member
bạn ơi đừng cắt đuôi nếu cắt thì phải cắt từ khi 2=>7 ngày tuổi thì cún không bị đâu bây giờ bạn cắt thì cún sẽ bị liệt không đi đc đâu.thân chúc cún bạn khỏe mạnh

tee

Member
bạn ơi đừng cắt đuôi nếu cắt thì phải cắt từ khi 2=>7 ngày tuổi thì cún không bị đâu bây giờ bạn cắt thì cún sẽ bị liệt không đi đc đâu.thân chúc cún bạn khỏe mạnh
Người ta ko dùng từ cắt bạn ạ. Chó con đẻ ra được thắt đuôi và để cho tự rụng. còn chó của bạn là fox lai thôi

_Mèo_

Member
Ai biết thắt đuôi chỉ em với nhỷ, sau này em muốn tự tay thắt đuôi cho các cún con của nhà em