• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi tý các bác ơi

duchaihd

em có chú cún husky được 3 tháng tuổi e thả ra thi nó tinh nghịch quá nhưng sao lúc xích nó vào để nó đi theo mình thì nó không chịu nó cứ nằm xuống không thì toàn đi theo ý nó vây mình phải làm gì cho nó theo ý mình hả các bác

Mr.B

Member
hiện tượng chó chưa quen xích, bạn hãy tập cho nó thói quen thích đeo xích bằng cách mỗi lần dắt nó ra ngoài chơi thì đeo xích cho nó, về nhà thì tháo ra, cứ để nó thoải mái với cái xích đã, bao h quen xích thì ta mới rèn cho nó đi theo ta sau.

HongMy

Member
đúng như Mr.B nói đấy, thía nên bạn nên cho nó hiểu là có xích là được đi chơi. như thía nó sẽ ko sợ xích nữa

phamhuyhoang

Active Member
các bạn bỏ quên một điều ^_^ đó là muốn em nó quen xích thì ban đầu chỉ đeo tròng cổ .sau đó móc thêm 10cm xích ở cổ .dần dần thêm 30cm để cho em nó quen.^_^ chỉ 3 ngày là em nó quen ^_^