• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi làm cách nào để khử mùi hôi của chó

nhimeo

Em mới được người ta tặng một con chó Fox lai Nhật lông sát nhưng nó hôi quá ACE có thể chỉ cho em làm thế nào để giảm mùi hôi không ạh sẵn cho em hỏi chó hơn 3năm tuổi rôi bây giờ dạy chó có được không vậy :whew::whew::sigh: Em cảm ơn nhiều

Chó bị hôi lông bất thường thì bạn nên quan tâm đến một loại dầu tắm có dược tính.
Chúc cún bạn chóng trở lại bình thường.

bạn nên dùng dầu tắm cho cún thường xuyên, lun giữ cho e nó sạch sẽ!!! sẽ hạn chế việc hôi!!! chó 3 nam tuổi bạn nên tiêm ngừa các loại bệnh cho e nó đi!!!
cún nhà bạn vẫn có thể huấn luyện đc mà!!! chúc bạn zui

lollipop™

Member
tuỳ vào khả năng tiếp thu học hỏi của cún thôi bạn à :) đang mùa lạnh nên mình nghĩ bạn nên tắm bằng phấn khô thơm cho em nó, tắm nước sợ em nó lạnh đấy :( chúc em cún của bạn chóng hết hôi nha :)

theo mình thì sau khi tâm xong bạn nên phơi nắng cho cún là tốt nhất,hằng ngày cho phơi nắng đó cũng là cách khử mùi hôi và các ki sinh trùng trên cún

cún hôi nhiều khi không phai do lông cún đâu bạn kiêm tra tai cún xem nên lấy rái tai thường xuyên có thể sẽ cai thiên cún nhà mình hồi trước cung vậy nhưng lấy rai tai thường xuyên cún đã không hôi nữa .ban thử coi

hongnhung174

ban co the tam cho cunyeu bang nuoc la tra` xanh,em cooker cua minh cung bot hoi nhieu ke tu khi minh tam cho no nhu vay.Van su dung dau tam cho e ay nhu binh thuong cho sach long nhe.

hongnhung174

ban co the tam cho cunyeu bang nuoc la tra` xanh,em cooker cua minh cung bot hoi nhieu ke tu khi minh tam cho no nhu vay.Van su dung dau tam cho e ay nhu binh thuong cho sach long nhe.

trangphuong

Active Member
cún hôi nhiều khi không phai do lông cún đâu bạn kiêm tra tai cún xem nên lấy rái tai thường xuyên có thể sẽ cai thiên cún nhà mình hồi trước cung vậy nhưng lấy rai tai thường xuyên cún đã không hôi nữa .ban thử coi
Nhất chí với bạn chỉ cần wc cái tai cho cún đã bớt hôi 70% rồi, 30% còn lại ở lông, bạn ngậm ngụm rượu trắng phun đều vào lông cún và thoa đều sau kiếm khăn bông lau khô, đảm bảo cún của bạn thơm hơn khi mới về.

Clara

Chó nhà em khoảng gần 2 tháng và vừa mới xa mẹ, cũng bị hôi ạ, e thấy nó hơi có gầu nhưng thấy mọi người bảo không nên tắm nên em không dám tắm cho nó. Theo các anh chị thì em nên làm như thế nào ạ? chỉ lau qua bằng nước ấm được không?

HuyDN

Member
Mình thì dùng sữa tắm 5 sao cho chó,vệ sinh tai và tắm nắng buổi sáng,chải lông đều đặn cũng tránh được hôi lông.:D

Ljnhljnh

Nha e co be phoc soc cung bi hoi qua, dong vao tai no thi no khong cho , lam the nao bay gio ak. Huhu. Ai vao nha e cung keu hoi mui cho :((

Nhng Ngu Ngơ

Nhất chí với bạn chỉ cần wc cái tai cho cún đã bớt hôi 70% rồi, 30% còn lại ở lông, bạn ngậm ngụm rượu trắng phun đều vào lông cún và thoa đều sau kiếm khăn bông lau khô, đảm bảo cún của bạn thơm hơn khi mới về.
Bạn ơi vs tai cho chó con tn đk ạ , bé ko chịu nghe lời mình , trước ko hôi nhưng giờ hôi quá