• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi đây là chó lai hay gsd chuẩn ạ ?

joker22891

Em tìm mua gsd lần đầu , chưa có kinh nghiệm trong việc chọn con giống , nên yếu tố may rủi là rất cao . Con Ủn nhà em nó đc 2 tháng 15 ngày , nặng 7,5kg , chân tay mũm mĩm , nhưng mỗi cái đuôi em thấy cứ bị cong tớn lên lúc nghịch ngợm nhìn rất giống chó lai (hình dưới) . Em xin đc hỏi các anh chị có kinh nghiệm , liệu đây có phải là chó lai ko ạ ?

Mong anh chị trả lời giúp em . Dù sao thì em cũng ở gần nó đc 1 tháng rồi , trải qua 2 trận cả người và chó cùng nhau ốm vật ra , nên tình cảm khá sâu đậm , nên em ko hỏi để mà hằn học với nó những ngày sau đâu ạ .

Em xin cảm ơn .

tieu chuan de chon co rat nhieu tieu chuan.nhung bec thuan chung thi it nhat ben phai kheo va duoi dai pet dat la 2 diem nhan dang de nhat

trantantai

Active Member
Con này lai rồi bạn ạ. Tuy nhiên nhìn khá đẹp. GSD ở Việt Nam Phần lớn không thuần chủng , hoặc lai .

huyly

con nay la gsd lai nhung day la giong gsd cu nen chan sau thang hon nhung than kinh rat tot ve hiinh giang thi ko dep nhung trong nha thi chuan