• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho e hỏi việc tẩy giun ở mèo

24112015

Mèo nhà e mới hơn thág tuổi còn bú mẹ,nhưg bé
Lại ói ra lãi. Người ta nói mèo còn nhỏ khôg tẩy giun được nhưg e thấy lo nên muốn hỏi thử. Mèo e có thể tẩy giun được chưa và nên tẩy bằg loại thuốc nào

kiwi1106

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Nó ói ra lãi hả bạn? Chắc bị lây từ mèo mẹ đấy. Bạn nên tẩy cho con mèo mẹ đi, mua thuốc cho nó uống thôi. Trước mình hay mua loại này tẩy cho mèo nhà mình: Thuốc tẩy giun cho mèo Exotral - Thuốc xổ giun hộp 12 Viên
Theo thông tin ở đường link trên thì tẩy được cho mèo con đấy, nhưng có lẽ vì nó còn bé quá nên bạn lấy liều lượng rất thấp thôi - 1 viên là cho 5kg thể trọng.

Mèo Gin

Nó ói ra lãi hả bạn? Chắc bị lây từ mèo mẹ đấy. Bạn nên tẩy cho con mèo mẹ đi, mua thuốc cho nó uống thôi. Trước mình hay mua loại này tẩy cho mèo nhà mình: Thuốc tẩy giun cho mèo Exotral - Thuốc xổ giun hộp 12 Viên
Theo thông tin ở đường link trên thì tẩy được cho mèo con đấy, nhưng có lẽ vì nó còn bé quá nên bạn lấy liều lượng rất thấp thôi - 1 viên là cho 5kg thể trọng.
cho mình hỏi là bé mèo nhà mình mới 2 tháng thì có dùng được ko hả bạn? nếu dùng thì bao lâu dùng 1 lần? liều lượng thế nào bạn chỉ giúp mình với nhé.
mình cám ơn.