• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chim cu gáy

hoan_nc

Member
cả nhà ơi, có bác nào thích nuôi chim cu gáy không nhỉ, nếu có bác nào thì cùng giao lưu học hỏi kinh nghiệm nhé, thân.

tosa-inu

Member
cả nhà ơi, có bác nào thích nuôi chim cu gáy không nhỉ, nếu có bác nào thì cùng giao lưu học hỏi kinh nghiệm nhé, thân.
có tôi và Mano đây ông ơi, nhưng ác cái là cái con mà bọn tôi nuôi nó chả gáy gì cả, gọi nó là cu gáy thì ko ổn, chắc nó là chim cu thôi ông ạ :))

KimCuong

Active Member
Tớ có 2 con cũng tàm tạm. Hôm nào rảnh anh em ta gặp nhau và cũng cho chúng nó gặp nhau luôn để chúng có bạn có bè nhé.

to loan

minh cg co
minh nuoi nhieu cu lam, trong do co mot con hang doc. ai co nhu cau thi goi cho minh nhe. 0983056999

có tôi và Mano đây ông ơi, nhưng ác cái là cái con mà bọn tôi nuôi nó chả gáy gì cả, gọi nó là cu gáy thì ko ổn, chắc nó là chim cu thôi ông ạ :))
cái này em cũng nuôi rồi .NHưng em mua cái loại con non ấy .Đút cám cho lớn nếu bắt đầu bay dc thì thả vào lồng còn lại đi đâu mang theo ấy .Có duy 1 lần mua phải cu ngói (giống cu gáy nuôi mãi không thấy nó gáy đúng là trả học phí ) nó hồi nhỏ giống hệt cu gáy lớn lên không có cườm mà có 1 vệt đen thôi đắc điểm chính của nó là chân đen cu gáy chân đỏ .Nếu nhà bác nuôi phải loại này thì nó không biết gáy đâu chỉ biết làm cu nướng thôi .

bach hac

Member
Tớ có 2 con cũng tàm tạm. Hôm nào rảnh anh em ta gặp nhau và cũng cho chúng nó gặp nhau luôn để chúng có bạn có bè nhé.
bác cũng nuôi gáy hả bác? bác đã nuôi chim bô câu bắc hải chua vậy bác? thấy bác hoàng hùng bảo cấp giống cho bác thì phải

bach hac

Member
anh em có thể nhờ bác hoàn tư vấn về chim cu gáy yên tâm về chất lượng

dungvoi_hp

Member
Ở HP có được giao lưu không Bác Hoàn nhỉ ? Em ở HP cũng mới tập chơi Cu để nghe Gáy đấy ạ, nhưng vẫn còn non tuổi nghề lắm có gì anh em chia sẻ nhé . Thân chào:wave:

gáy hả? món đó là món sở trường của mình đó. nhà mình có 3 cặp gáy đẻ thả ra ngoài thoải mái xong lại vào lồng ấp. và có 5 chú chim lũa đảm bảo đủ loại gù, chu, vấp, lèo, thừa thiếu. thế đã đủ kêts nạp vào câu lạc bọ chưa?

gáy hả? món đó là món sở trường của mình đó. nhà mình có 3 cặp gáy đẻ thả ra ngoài thoải mái xong lại vào ***g ấp. và có 5 chú chim lũa đảm bảo đủ loại gù, chu, vấp, lèo, thừa thiếu. thế đã đủ kêts nạp vào câu lạc bọ chưa?
Bạn ở đâu vậy? cho mình xin địa chỉ hay mail di. Mình muốn nuôi cu đẻ wa ma ko biết nuôi cu bổi nó có đẻ dc ko nhj? mail minh; Hoangviet_mtcn2010@Yahoo.com. Mong bạn giúp đỡ. thank'

hàng độc là hàng gì vậy bác. em chỉ nghe khi nói đến chim gáy thì pải kiếm đc con thổ đồng hoặc dớt đồng cũng là quá độc rồi k bít bác có hàng độc gì hơn không?