• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chim đi ra nước.....

tuana41

Member
Mình có một cặp từ hôm qua thấy nó đi ra nước và phân, thì k nhão nhưng rất nhiều nước ra cùng ai gặp bệnh này rồi chỉ cho em với tối qua cho mỗi con nửa ống bũ chay duyễn mà nay về vẫn chưa thấy khỏi. cho uống becberin không biết là khỏi không các bác nhỉ, nó còn ói cả ra thức ăn mới ăn nữa k biết bị sao....

Chim mà ói thức ăn, lại đi phân lỏng, nếu là phân màu xanh nữa thì đó là biểu hiện ban đầu của bệnh, kiểm tra coi chim có sốt không, nếu có sốt thì hãy cẩn thận với bệnh thương hàn, chim có vẻ ủ rũ và không ăn hoặc ít ăn. Còn nếu chim vẫn ăn bình thường mà không sốt thì có thể đó giống như ngộ độc thức ăn mà thôi. Hãy cho uống thuốc ngừa toi thương hàn loại mà có chữa bệnh đường ruột nữa ấy.

tuana41

Member
hai hôm nay pha gói màu xanh đặc trị toi thương hàn, một gói/1,5 lít nước và cho uống thay nước bình thường vậy mà chưa khỏi cón cách nào không Hoàng Dương, bạn có ym không cho mình lienlac hỏi bạn với ym cua minh là tuana41

suoimohg

Member
Bạn mua gói "MEN TIÊU HOÁ SỐNG" và gói bột B Complex (không phải loại vitamin tổng hợp) cho uống.
Mấy "em" của mình thỉnh thoảng cũng bị như vậy, cho uống thấy hiệu quả ngay!

tuana41

Member
đã xử lý xong ngày nay uống 2 lần 3 cặp đã gần bình thường trở lại mổi con 2 viên b1 2 gói men tiêu hoa' 1 gói smeta trộn lẫn bơm vào diều kết quả đã ok.