• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuuahuua xù nhà Như Nguyệt đã " qui tiên "

Các bác ơi ! Sáng nay bé chihuahua xù nhà mình đã đi rồi:(:)(:)(( 1 trong 3 bé đẹp nhất đấy các Bác!
Rất mi nhon , mới 1 tháng 27 ngày mà thân hình bé bỏng của be lông xù đẹp lắm, cân nặng được 4 lạng 5 . Vì mõm và mũi của bé quá ngắn mỗi lần ăn hay bị sặc sụa, tối hôm qua mình thấy bé hơi iếu và cho bú sữa được hơn 20cc thì bé khoe và chạt tung tăng, nhưng sáng nay lúc 6 AM mình thấy bé đứng không nổi liền khuấy sữa cho bé bú thì tích tắc bé " thè lưỡi ra " và đi liền, buồn quá các Bác ạ !:(:)(:)((

kakatara

Member
Bạn cho phối trùng huyết à ? Chó nhà mình cũng chết sau 1 tuần do chó con bị hở hàm ếch, ba mẹ là 2 anh em cùng cha khác mẹ

Bạn cho phối trùng huyết à ? Chó nhà mình cũng chết sau 1 tuần do chó con bị hở hàm ếch, ba mẹ là 2 anh em cùng cha khác mẹ
Không có trùng huyết bạn ạ ! vì mình cho phối chó nhà người bạn mà ! nhưng cún xù nhà mình đâu phải bị dị tật đâu , bé nầy đúng chuẩn luôn giống mõm ngắn nhưng trong 3 bé thì bé nầy iếu nhất đàn. vì con mẹ đẻ mổ nên cũng ít " ấp con" bé khônng dành vào bú mẹ như 2 bé kia , chứ bé xù cũng khoẻ và chơi gần 2 tháng rồi , nhưng mình nghĩ bé hay bị sặc nước nên vào phổi cho nên bé mới " đi ":(:)(:)((
Mình gửi hình bạn xem bé xù nhà mình nha !
bé xù lúc 1 tháng 13 này

bé xù ngồi thứ 3 bên phải màn hình

bé xù nằm bên phải màn hình

Mẹ và 3 bé đang bú , bé xù đang chen giữa

microsort

Member
Em chia buồn cùng chị nhé , có lẽ do thời tiết ĐN dạo này thất thường quá cộng thêm trời lạnh nữa nên các bé dễ bị bịnh lắm .Đừng buồn nữa chị nhé (em đã chia buồn với chị lâu rồi nhưng bị Mod Phù Dung xoá rồi vì spam nên giờ mới làm lại ).

Cám ơn em nhé Nam Microsort ! thật là cuối năm rồi mà chị vẫn còn " xui xẻo" hic....hic....hic...!!!
Bé xù đó chị để nuôi lớn lấy giống và cả nhà chị ai cũng thích bé xù " chắc số chị không nuôi
được chó xù" vì nhà chị nuôi chó 4 năm rồi chưa cò 1 con xù nào cả ! Đến năm nay có được
1 em xù thì nó " bỏ đi " mất tiêu , chán thật !

Tony Ho

Member
Chia buồn cùng chị nha! Mình cũng đang nuôi 1 eBull mới 20ngày tuổi, mẹ nó không cho nó uống sữa được nên lúc nào mình cũng cho bú ngoài. Nhưng bé bú xong (rùi) rồi ngủ nên cũng không biết bé có bị làm sao không. Mình cũng lo quá trời luôn nè huhuhu

htduyd

Member
chia buồn với chị Như Nguyệt :(
nhìn thấy thương nó lắm
chị cho em hỏi với,nếu chó mẹ mà đẻ mổ thì nó ko ấp con hả chị

chia buồn với chị Như Nguyệt :(
nhìn thấy thương nó lắm
chị cho em hỏi với,nếu chó mẹ mà đẻ mổ thì nó ko ấp con hả chị
Cám ơn em đã quan tâm ! vì khi chó sinh mổ thì nó không được ăn nhau và cắt rốn con , cho nên từ chỗ đó chó mẹ giảm đi tình thương con hơn những con chó sinh thường.
Thường thường khi sinh con ra chó mẹ luôn miệng liếm con sạch cho đến khi con nó khô, nhưng chó đẻ mổ thì mình phải dùng khăn lau sạch cho khô, đến khi chó mẹ tỉnh dậy cho con bú thì mất 3 giờ đồng hồ.Như vậy là chó mẹ " bị mất hơi con của nó " chó mẹ vẫn ấp con nhưng không bằng những con chó đẻ thường.