• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chihuahua biết bắt chuột

rita

Nhà mình có nuôi 1 bé gái chihuahua 1.8kg. Tính nó rất thích rình rập, đi săn đuổi.

Suốt ngày tuần tra, lùng sục cả nhà (mặt mũi trông rất là khẩn trương). Nó mà thấy chuột chạy vô nhà là nó giết cùng đuổi tận, cắn 1 phát vô cổ chuột chết luôn.

Mình rất sợ sở thích bắt chuột này của nó, có khi nào bị lây bệnh của chuột không? Mỗi lần như vậy là mình lại phải lôi cổ nó vào phòng tắm để chà xà bông.

[/url][/IMG]

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
<:p Nếu bé có được tính năng sát thủ chuột thì em cũng đừng lo sợ gì cả, chỉ cần em mang bé đến BSTY tẩy giun và tiêm ngừa theo định kì đầy đủ thì sẽ không sợ bị lây nhiễm virus từ chuột lây sang. vài lời chia sẻ cùng em.

phuhuynh

Member
Hjhj em chihuahua nhà mình cũng rất thích bắt chuột, chỉ cần ngửi được chỗ nào có mùi chuột là đứng rình ở đó suốt ko chịu đi đâu hết, nhiều lúc cũng thấy phiền, mỗi lần nó hăng hái quá mức là đồ đạc trong nhà văng tùm lum, dọn mệt mỏi luôn