• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chihuahua bị cụp 1 bên tai ... Help ... ! ...

pipi_212

Tình hình là mình vừa rước 1em chihuahua về nuôi. Được khoản 3 tháng tuổi nặng 0.8kg.đã chích mũi thứ nhất. Khi mới mua. Em rất lanh lợi. 2 tai vểnh đều. Về nhà mới được 3 ngày thì 1 bên tai trái có hiện tượng cụp nhẹ. Sang ngày thứ 4 thì cụp hẳn. Lâu lâu. Phấn khích, mới dựng lên được tí. Ăn uống, chơi giởn bình thường. Vì mình lần đầu nuôi chihuahua, nên rất lo, không biết tai bé có dựng được lại không...
à. Bé đang bị viêm da nhẹ. Vì đang đợi mũi ngừa 2 nên bs chưa chich kháng sinh. Chỉ chich bổ sung và cho uống dung dịch đẹp lông thôi.
Mình có hỏi ng bán về vấn đề cụp tai thì đc cho biết là bé thiếu vitamin, nhưng mình thấy bé ăn uống đầy đủ. 3_4 bửa | ngày. Thức ăn khô loại Royal canin, mỗi ngày còn ăn thêm 1 cục phômai nữa.
Mong mọi người chỉ dẩn... :((