• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chia sẻ hình ảnh Chihuahua TOÀN THỊNH

Toàn Thịnh

Kính chào ACE forum vietpet, mình nuôi Chihuahua được gần 02 năm. Xin được chia sẻ một số hình ảnh Chihuahua đang nuôi tại nhà, hi vọng sẽ học hỏi thêm từ ace với tiêu chí mong đưo85c giao lưu với bạn bè cùng đam mê dòng chó nhỏ đáng yêu này

Đực đầu đàn: Đực giống HENRY 3 năm tuổi, sinh trưởng tại trại Hùng Phong BT, đã cho ra nhiều sản phẩm chất lượng tốt

Đùa giỡn với đàn em :D

Henry làm nhiệm vụ cao cả tại trại Hùng Phong BT:

Hình ảnh sưu tập một số sản phẩm của Henry:

Một số hình ảnh Chihuahua lông dài nè:

Toàn Thịnh

---SẢN PHẨM ĐẦU TAY NGÀY 14.12.2013----
Một phép lai rất thú vị và nằm ngoài dự tính, đực giống Sứt Môi màu trắng tinh ( trại Hùng Phong BT)

Kết quả thành công:

Các bé ra đời ngày 14.12.2013. Thú vị là mẹ màu vàng đậm nhưng lại có 2 bé màu trắng tinh, 2 bé lại có xoáy lưng và cổ (một số nghệ nhân chơi chó lâu năm gọi vui là Kỳ lân)

Xoáy lưng nè :

Bé này có màu hơi ngộ:

Hi vọng các bé sẽ phát triển tốt.
Chân thành gửi lời cám ơn đến anh Hùng BT đã hướng dẫn cách nuôi cũng như đã tư vấn giúp em một phép lai rất thú vị :):):)

bad.boy

Member
Chúc mừng bạn nha. Trại Chiwawa Hùng Phong BT đã được ACE trên diễn đàn bình chọn tặng cho danh hiệu là Chuyên gia nhân giống Chiwawa từ lâu rồi. Up cho các bé ăn mau chóng nớn.

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
:x:x:x Chúc mừng em nha.
Kết quả như mong muốn rồi nè....Mẹ màu vàng muốn ra con màu trắng đã thành công rồi, bên anh chuyên nhân giống Chihuahua nên anh đã có nhiều kinh nghiệm về việc này, để đáp úng mọi nhu cầu của ACE nên anh cũng đã cố gắng nghiên cứu rất nhiều rồi....hihi.

Cập nhật hình ảnh các bé, Hôm nay các bé đã ăn bột và chập chững biết đi rồi nhé:
Công việc thú vị nhưng cũng rất buồn ngủ, hihi:

Các bé ăn no rồi nên ngủ say:

Xoáy lưng trông rất rõ nhé:

Bé cái khá chuẩn:

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
<:p Thật khó tin được là Cha sứt môi chỉ được nguồn gien tốt thôi, nhưng Cha không hoàn hảo lại ra con hoàn hảo....chúc mừng em luôn nè.

Cập nhật hình ảnh các bé bầy con của Nâu. Hôm nay các bé đã ăn cơm được rồi, quậy phá cực kì:

Đực ASTON màu trắng vàng, xoáy lưng, đầu cổ nè:

Đực APE màu vàng nhạt, quạu lắm nhé :)

Cái ANNIE duy nhất, màu trắng:

Cuối cùng là đực ANDER rất chuẩn, màu trắng tinh và đặc biệt là có xoáy lưng cổ luôn nè:

Bé Trắng phối với chiến binh trẻ RAMBO là con trai lớn của ANDY trại Hùng Phong BT, nay đã mang bầu 58 ngày rồi, hihi:

Chân dung chiến binh trẻ tuổi tài cao:

Tết này có việc để làm rồi :)

cám ơn bạn đã động viên nhé :)
Gửi tặng các anh chị hình ảnh các bé Chihuahua mới sinh nè, thử nghiệm 2 phép lai rất thú vị :)

Đen vàng nhé :D

2 bầy ra đời ngay ngày đưa ông táo luôn:

Sẽ gửi đến các anh chị hình ảnh và thông tin chi tiết hơn
Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ nhé :D:D:D

Cập nhật hình ảnh bầy Chihuahua thứ 2 ( sinh ngay ngày đưa Ông Táo):

Là con của chiến binh trẻ tuổi RAMBO xuất thân từ trại Hùng Phong Bình Tây có gương mặt cực kì ngầu đời :)

Kết hợp với cái Trắng:

Các bé đến hôm nay đã được hơn 10 ngày, phát triển rất tốt và đồng đều: