• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chiến dịch triệt sản cho mèo tại hà nội cần giúp đỡ

Nếu là người yêu quý động vật đặc biệt là các bé mèo chắc các thành viên của vietpet đều biết về vấn đề mèo bị bỏ rơi. Việc sinh sản không có kiểm soát của các bé mèo khiến số lượng mèo tăng nhanh ,nhiều gia đình thiếu trách nhiệm đã vứt bỏ các bé mèo. Để giải quyết tình trạng này thì triệt sản cho mèo là biện pháp an toàn và hiệu quả.Tuy nhiên nhiều người không đưa mèo đi triệt sản (mặc dù cũng không muốn mèo nhà mình đẻ nhiều) nhưng vì một số lý do như không có thời gian , hay vì lý do tài chính ngại tốn kém .Hiện nay hoạt động triệt sản miễn phí tại thành phố Hồ Chí Minh do Yêu Động Vật làm rất hiệu quả,nhưng tại hà nội thì chưa có .Mình rất mong hoạt động này cũng được tổ chức tại hà nội vì gần khu vực mình sống có nhiều mèo con bị bỏ rơi và việc mọi người biết đến triệt sản cho mèo là rất ít. Mình mong thông qua diễn đàn sẽ nhận được những sự giúp đỡ hỗ trợ của mọi người để hà nội cũng xây dựng được phong trào triệt sản chó mèo miễn phí hoặc hỗ trợ 1 phần , để giảm tình trạng mèo con bị bỏ rơi như hiện nay. Đặc biết là rất mong sự giúp đỡ hộ trợ của các bác sĩ thú y.

khunglongconh

Mình ko thấy ai trả lời bạn nhỉ? Chắc có vẻ khó khăn đấy. Hiện tại mình đang nuôi 1 bé mèo đực 3 tuổi và vừa nhận thêm 1 bé cái 2 tháng tuổi nữa. Sau khi suy nghĩ rất lâu, mình quyết định mai đi triệt sản cho bé đực trước ( vì bé cái còn bé quá). Thực ra lúc ban đầu mình chưa đi triệt sản vì dù sao thì bé nhà mình là bé đực, có đi đâu thì mình cũng ko phải nuôi mèo con. Cái nữa là mình cảm thấy nếu triệt sản thì có trái tự nhiên ko, giống kiểu biến bé nhà mình thành thái giám ấy? Nhưng giờ nuôi thêm 1 bé cái rồi, bắt buộc phải làm thế thôi. Vì cho đi thì ko ai lấy, mà giữ lại thì nuôi bao nhiêu cho xuể.
Thôi, chúc bạn thành công!!!