• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chợ Bồ câu Trung Quốc nè

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome pigeoncrazy from Cali -USA!

:wel: :wel: :wel: :wel: :wel: :wel:

:wel: Chào mừng pigeoncrazy tham gia diễn đàn bồ câu :wel:

:wel: :wel: :wel: :wel: :wel: :wel:​

Cám ơn bạn đã cập nhật cho mọi người biết chợ bồ câu Quảng An Môn -Bắc Kinh. Nhìn thật hấp dẫn nhưng mà mình nghĩ xem cho vui thì được còn mua về Việt nam chắc là bó tay :D vì xa quá hơn 5.000km (airline 3.400km), bồ câu lại thuộc giống gia cầm nữa nên khó mà lọt qua cửa khẩu :D!

Bạn pigeoncrazy có ở gần nhà bạn Tullyking không vậy? Hai bạn đều ở Cali cả :)? Không biết có quen nhau không? Vậy là diễn đàn mình có thêm một người bạn đến từ Mỹ nữa :-bd! Bạn nuôi nhiều bồ câu không? Có hình ảnh gì về bồ câu, chuồng trại của bạn, bạn post lên mọi người chiêm ngưỡng nhé! Cám ơn bạn.

Bạn pigeoncrazy mến, bạn nhớ gõ tiếng việt có dấu nhé! Nếu vi phạm sẽ bị Mod xoá bài đó, cám ơn bạn. Mời bạn :rule: nhé!

noodle

bồ câu này là bồ câu gì ? . ít thấy giống này trên thị trường việt nam

noodle

lúc trước mình cũng có một cặp giống như vậy . giống đua hay kiểng

chào các bạn

Chào tất cả các bạn.
Hiện giờ mình đang nuôi chim bồ câu kiểng. Hiện giờ mình có vãy cá, bồ câu két trắng đen và bồ câu nhật đuôi xòe. Mới đang làm chuồng cho tụi nó nên chưa có chụp hình, đợi khi nào xong sẽ đua lên chia sẽ với các anh em. Mình chỉ mới quen Tullyking do tình cờ vào 1 diễn đàn bên này. Mình ở cách nhà Tullyking khoảng 30 phút lái xe. Tullyking có tặng mình 1 cặp xám 2 gạch và cũng có liên lạc với nhau. Thật khó kiếm được 1 người việtnam bên này có cùng sở thích nuôi chim bồ câu.

tullyking

Member
Nghe pigeoncrazy nói hình như ngày xưa bên vn, anh pigeon cũng ở quận 6 đó, chắc là cũng quen với lại anh BF ): .
Pigeoncrazy làm xong chuồng chưa ? tranh thủ đi, mấy hôm nay mưa quá trời, coi chừng mấy chú chim kiểng bị lạnh bệnh đó, tại chim kiểng không có được bay exercise như chim đua :)

Lúc trước mình ở q11. Anh pigeon ở q6 hả, ở chổ nào? Tullyking, hôm nay mình rảnh nên đang ráp chuồng mà lại bị mưa nữa.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hi pigeoncrazy, mình ở Q.5 và Q.6 nhưng nuôi chim thì ở Quận Bình Tân :D (Bình Chánh cũ).
Khi nào về VN thì ghé giao lưu nhé :)! Tốt nhất 2 bạn (pigeoncrazy và Tullyking) về cùng lúc luôn rồi tất cả mọi người tham gia offline ở 12 luôn :D!

osscar

Member
các bạn trong giới nuôi chim bồ câu thái ơi,trong đây có bạn nào đua chim qua chưa vậy?mình muốn mua chim giống và bạn nào có bồ câu thái gốc mà co đeo đủ 3 kiềng thì nhắn tin cho mình nha,mình muốn coi hình và trao đổi kiến thức về bổ câu thái,va nếu thấy được thì mình sẽ mua,nhớ nhắn tin lại cho mình nha mấy bạn.cám ơn các bạn nhiều lắm.

-nghe bạn nói vạy chắt bạn cũng là một chuyên gia rồi.bạn hãy liên lạc với anh bigflowerhorn anh ấy có một đàng chim đã qua tập huấn ở rất nhiều nơi rồi.cao thủ đụng phải cao thủ rồi. :-bd:-bd kì này dd sẽ vui đây.hihi=))

Boo09

Member
chà...mình đã đi tham quan qua chợ này rồi...nhìn hình thế nhưng bên ngoài sơ sác lắm :( nhưng được cái là chim chóc rất nhiều :D

được đi chợ chim bên ấy hả có mua được con nào không bạn,mấy tụi tàu coi chừng chim nó chơi công nghệ nữa thì mệt,mũi nhỏ bơm nước vào,cánh ít thì gắng thêm lông(không biết có vậy không nhỉ)...thân chào