• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chế cương cho Rott cực pro^^ cực rẻ!

hungvu

Member
.... E biết bài này theo quy định là post sai box.
..... Nhưng e nghĩ rằng đã là box CLB RƠTTWEILER thì mọi thứ liên quan tới Rott đều có quyền post lên. Vì vậy mong các Mod đừng chuyển bài này:D -> mục đích cũng chỉ mong box Rott thêm phần rôm rả thôi ạ.:D:D:D
.
.
Bài viết này xin được gửi tặng những bạn ở xa không có điều kiện mua hay muốn tự chế cương cho Rott cưng... cực đẹp mà lại rẻ.
.
Vật liệu gồm:
2 cái thắt lưng lởm thôi (khoảng 15k/1c)
4khuyên inox tam giác 40x40x40(ra bảo bọn inox làm tầm 10k thôi)
và một cái cặp nhựa (3k/1c )

Và làm:

1

2

3

4

5 he he:D:D:D giờ cho cháu nó diện thôi chứ nhỉ

hungvu

Member
à thiếu cái dây nữa:D

vật liệu:
một thắt lưng cũ
một móc inox
một đoạn dây thừng
và kim , dây dù.
.
làm thôi
1

2

3 he:D hoàn thành

Thằng cha này định theo chân Bác Hùngtrungyen đây mà, đc đấy chú em ạ, cứ thế phát huy cho anh em đc nhờ. Hôm rồi Anh làm một cái cho con Tony nhưng dùng nó cứ xộc xệch buồn cười lắm, đã thế ông hàng xóm vui tính lại cứ sang trêu nó. Ai ngờ nó giật tung cái bộ yên cương lởm ra nó đuổi ông ấy chạy vãi khói, leo cả lên nóc tủ để tivi mới thoát, về nhà còn bị vợ mắng cho cái tội già còn nghịch dại khà khà.

hungvu

Member
Thằng cha này định theo chân Bác Hùngtrungyen đây mà, đc đấy chú em ạ, cứ thế phát huy cho anh em đc nhờ. Hôm rồi Anh làm một cái cho con Tony nhưng dùng nó cứ xộc xệch buồn cười lắm, đã thế ông hàng xóm vui tính lại cứ sang trêu nó. Ai ngờ nó giật tung cái bộ yên cương lởm ra nó đuổi ông ấy chạy vãi khói, leo cả lên nóc tủ để tivi mới thoát, về nhà còn bị vợ mắng cho cái tội già còn nghịch dại khà khà.
Ối... ghê gớm thế cơ ạ. hàng khủng đấy a ạ:D:D:D. nhưng a đừng để nó ghê gớm quá... ghê quá cũng không hay.. chơi chó là để mọi người chiêm ngưỡng, ngắm và... sờ. chứ không ai sờ được cũng "buồn" :D:D:D
e cảm ơn a vì đã mở hàng. a mở hàng quả này đắt hàng lắm đây:)):)):))

tran huy hoang

Active Member
To: hungvu Bác lám nhìn rất là Rock đấy, mấy Em Rott đeo vào chắc không khác gì mấy tay chơi nhạc Rock đâu.Cảm ơn Bác đã có đóng góp sáng kiến !
To:eek:ngchunho_hp như vây mới sứng đáng gọi là Rott chứ phải không Bác !

hungvu

Member
biết ngay là kiểu gì cũng bị chuyển về box này. thật là bó tay quá đi...

trangphuong

Active Member
Chuyển vào đây mới đúng, càng nhiều người đọc thì càng chia sẻ nhiều bộ dây yên ngựa này cũng rất hay nhưng mình nghĩ phải làm chắc hơn nhất là cái đầu dây lưng lởm, và đầu móc tự may...có vẻ không an toàn cho một con rott 40-50kg mà hung hăng......:D.......Hôm nào mình cũng phải làm một bộ như này nhưng thêm 2 bên 2 cái móc để cho rott nhà mình kéo lốp ô tô...
Cảm ơn vì chia sẻ.
Thân!

vanglai213

Active Member
quá hay ý tưởng của bạn may các nút thì chưa chắc lắm lên dùng loại chỉ khâu giầy to mà khâu mới chắc được rott nhỏ như cỡ con của bạn chịu được chứ to 50kg đến 55kg chắc vùng lên vài bữa đứt chắc .

Uh hèn gì sáng nay anhtìm mãi không thấy topic này đâu cả, định nhắn tin cho em. hình như cún nhà em hơi nhỏ so với con cún nhà anh. Hôm rồi làm việc với mấy đồng chí HLV cảnh khuyển nhưng không đi đến thống nhất, lại thôi. Anh muốn họ dạy tấn công bảo vệ chủ + bảo vệ tài sản, bỏ qua đi, nằm, bò, chào nhưng họ không nghe, họ muốn dạy đủ hết giáo trình 4 tháng từ cơ bản đến phức tạp mà anh lại không có thời gian, để từ từ rồi tính sau vậy.

hungvu

Member
Uh hèn gì sáng nay anhtìm mãi không thấy topic này đâu cả, định nhắn tin cho em. hình như cún nhà em hơi nhỏ so với con cún nhà anh. Hôm rồi làm việc với mấy đồng chí HLV cảnh khuyển nhưng không đi đến thống nhất, lại thôi. Anh muốn họ dạy tấn công bảo vệ chủ + bảo vệ tài sản, bỏ qua đi, nằm, bò, chào nhưng họ không nghe, họ muốn dạy đủ hết giáo trình 4 tháng từ cơ bản đến phức tạp mà anh lại không có thời gian, để từ từ rồi tính sau vậy.
không nhỏ đâu a ạ. cái cương này e làm cách đây vài tháng rồi.:D. đây là hình cháu nó hồi còn học mẫu giáo:D:D:D giờ nó to lắm rồi. bộ cương này tăng hết cỡ mà không vừa cơ mà...
a cho e số đo của con rott nhà a đi. e làm tặng a một bộ cương. đảm bảo kéo cả xe tải không đứt:D:D:D tin e đi

không nhỏ đâu a ạ. cái cương này e làm cách đây vài tháng rồi.:D. đây là hình cháu nó hồi còn học mẫu giáo:D:D:D giờ nó to lắm rồi. bộ cương này tăng hết cỡ mà không vừa cơ mà...
a cho e số đo của con rott nhà a đi. e làm tặng a một bộ cương. đảm bảo kéo cả xe tải không đứt:D:D:D tin e đi
Ok, Anh cảm ơn ý tốt của em nhưng có lẽ để anh thử chế tạo cho nó một cái khác xem sao, bắt tội em làm rồi gửi mất công. Anh sẽ học theo hướng dẫn của em để làm hy vọng là ổn, chỉ có đinh tán là hơi khó kiếm một chút thôi. Hôm rồi thấy có bộ yên cương trung quốc sản xuất bán giá 150k nhưng đường kim mũi chỉ hơi kém, thiết kế giống hệt như bộ yên cương của em.

hungvu

Member
2

Ok, Anh cảm ơn ý tốt của em nhưng có lẽ để anh thử chế tạo cho nó một cái khác xem sao, bắt tội em làm rồi gửi mất công. Anh sẽ học theo hướng dẫn của em để làm hy vọng là ổn, chỉ có đinh tán là hơi khó kiếm một chút thôi. Hôm rồi thấy có bộ yên cương trung quốc sản xuất bán giá 150k nhưng đường kim mũi chỉ hơi kém, thiết kế giống hệt như bộ yên cương của em.
Theo e muốn bền thì mua hẳn dây dù quai cặp học sinh ấy a ạ. khổ 4cm chỉ có 6k/1m thôi. khoá hãm cũng chỉ 3 - 4k/1c. rẻ hơn nhiều là mua thắt lưng a ạ. e mua thắt lưng chẳng qua là có cái mặt đẹp. không biết ở hp mua các đồ này dễ không chứ ở hn thì cái gì liên quan đến quoai cặp cứ ra Hà Trung là kiểu gì cũng có. dùi đục lỗ, đinh tán, khoá hãm, cặp nhựa.....nói chung cứ cái gì trên cặp, túi đều có tuốt mà rẻ. làm cả cái cương cũng chỉ mất có 20- 30k. mà lại bền chắc chắn đúng ý.:D:D:D

hungvu

Member
Chuyển vào đây mới đúng, càng nhiều người đọc thì càng chia sẻ nhiều bộ dây yên ngựa này cũng rất hay nhưng mình nghĩ phải làm chắc hơn nhất là cái đầu dây lưng lởm, và đầu móc tự may...có vẻ không an toàn cho một con rott 40-50kg mà hung hăng......:D.......Hôm nào mình cũng phải làm một bộ như này nhưng thêm 2 bên 2 cái móc để cho rott nhà mình kéo lốp ô tô...
Cảm ơn vì chia sẻ.
Thân!
a trangphuong yên tâm ạ. e may bằng dây dù đấy a ạ. chứ không phải là chỉ đâu. e dùng cái cương này được mấy tháng rồi mà giờ nó to quá nên e lại dùng cho con bull terrier mà vẫn tốt chán:D:D:D. còn làm cương cho rott kéo otô thì khác a ạ. không phải làm kiểu này đâu ạ. e cũng đã làm một cái cho con bullter rồi. cực đơn giản mà lại chắc chắn. lúc nào có dịp e lại post bài làm cương kéo oto. tính ra chỉ mất có 15k:D:D:D

TrầnTrungNam

Một ý tưởng thật tuyệt vời. Hôm trước mình vừa vào siêu thị thú nuôi tìm hình mẫu của bộ cương và chế 1 chiếc như của bạn nhưng kém hơn vì khuyên sắt mình dùng khuyên tròn nên đầu dây bị dúm lại. Cảm ơn bạn về ý tưởng dùng khuyên tam giác mình sẽ làm lại bộ yên của mình. Theo mình nên dùng chỉ dù khâu dầy mà khâu, khâu thật cẩn thận thì voi kéo cũng không thể đứt được đâu.

hungvu

Member
Một ý tưởng thật tuyệt vời. Hôm trước mình vừa vào siêu thị thú nuôi tìm hình mẫu của bộ cương và chế 1 chiếc như của bạn nhưng kém hơn vì khuyên sắt mình dùng khuyên tròn nên đầu dây bị dúm lại. Cảm ơn bạn về ý tưởng dùng khuyên tam giác mình sẽ làm lại bộ yên của mình. Theo mình nên dùng chỉ dù khâu dầy mà khâu, khâu thật cẩn thận thì voi kéo cũng không thể đứt được đâu.
cảm ơn b. nhưng khâu thì không ăn thua đâu. mang ra bọn làm cặp xách ấy. máy may của họ là máy công nghiệp. chỉ bằng dây dù. may là chắc nhất. chỉ có đứt cương chứ không tuột được chỉ.:D

TrầnTrungNam

Mình có thêm một ý nhỏ nữa, để tăng độ êm của cương ta có thể đệm thêm một tấm đệm như tấm đệm của dây đeo cặp thế là OK. Còn nếu may được thì tốt rồi vừa trắc vừa đẹp nhưng nếu không có chỗ may thí các bạn nên ra của hàng khâu dầy xin một đoạn chỉ khâu dầy (thường là dây bao bố để làm lốp xe ô tô) về tách đôi ra để khâu thì tuyệt hảo. Mình cũng làm như vậy đấy.

Jecky

Member
Tuyệt quá HungVu ơi, có thể cho mình đặt hàng 1 cái cho em ROT nhà mình không?
Một cái cương cho Rot, một cái cho ông chủ nữa chứ.
Công nhận giá rẻ mà hợp lý. Cảm ơn bạn Hungvu

sonabcd

hixhix, có ai biết ở HN mua vòng Gai cho cún ở đâu không, chỉ em với

có ai biết mua xích gai cho cún mua ở đâu không, chi em với