• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chế độ dinh dưỡng!

dongvu

Rất mong các bác cao niên về nuôi rott chia sẻ cho bọn em về chế độ dinh dưỡng hiện tại của các bác để bọn em có thể thể tham khảo và học tập.
Chế độ ăn trong 1 ngày áp dụng với rott nhà em từ khi 4tháng tuổi đến bây giờ được 6 tháng tuổi như sau:
0.8kg cổ gà +2 bát cơm, 1/4 cây bắp cải,3 lạng xương ống gặm chơi. thỉnh thoảng đổi bữa thì cho ăn cổ gà+ 1 quản trứng vịt lộn. còn lại chế độ ăn đều cơ bản như thực đơn nêu trên.em mới bổ sung mỗi ngày cho uống 1 cốc sữa sau khi chạy tập thể dục về được khoảng 2 tuần nay. em tính chi phí tong 1 ngày hết khoảng 20k. ngày em cho ăn 3 bữa. em dự định từ giờ đến già chắc vẫn sẽ cho ăn như thế.
Hiện cún nhà em mới tròn 6 tháng tuổi và đã được 34kg, sức khỏe tốt, hơi béo, lông em chai hang ngày nhưng em cảm giác ko được đen bóng cho lắm.
em chưa cho ăn hạt bao giờ nhưng mới tham khảo em thấy khoảng 90k/1kg hạt mà cho ăn trong 2 ngày thì tốn kém quá.
Rất mong sự chia sẻ của các bác!