• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chế độ dinh dưỡng và tập luyện cho dob 2,5 tháng tuổi :)

poca9x

E mới có được 1 em boberman 2,5 tháng tuổi. Vì em cũng mới nuôi nên cũng chưa biết chế độ dinh dưỡng cho em nó như thế nào là hợp lý.
Bình thường thì em cho ăn 1 ngày 2 bữa chính vào trưa và khoảng 7h tối, sáng khi ngủ dậy thì cho ăn sữa tươi, tối trc khi đi ngủ cho ăn thêm ít sữa. Tối sau khi ăn cho đi dạo khoảng 1 tiếng.
Thức ăn e nấu hỗn hợp cổ gà băm nhuyễn cùng cà rốt, khoai tây và 1 ít gạo nấu như cháo.
Chế độ như vậy đã hợp lý chưa? Và cần bổ sung thêm những gì ạ.. Mong nhận được sự tư vấn, góp ý của các bác ạ. Em dob nhà e là cái ạ. Em chân thành cảm ơn. :)
Và em đi làm vào giờ hành chính nên chăm sóc em ý sao cho hợp lý nhất ạ.

Bạn ơi, chó bạn thế bào rồi, mình mới bắt 1 e 64 ngày tuổi mà có hơn 5kg, hơi còi nên đg muốn tăng cân, thấy bảo cho ăn cổ gà nhưng mình hơi nhát, tại sợ nó hóc, k biết cho ăn bao nhiêu là đủ, ninh bao lâu nhỉ ?
Cảm ơn bạn