• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú cún nhà em là Begger hay Phú Quốc vậy???

Lukhach

Xin chào toàn thể các a/c,
Em là thành viên mới, không hiểu biết nhiều về cún nên xin các a/c cho ý kiến giúp đỡ giùm. Chuyện là cách đây hơn 1 năm, em có nhờ 1 người quen làm trong quân đội mua dùm 1 chú chó Phú Quốc. Chú ấy đã mua dùm em Tô là nhà từ 1 người chuyên huấn luyện chó cho quân đội. Lúc nhỏ, em Tô nhà em là 1 chú Phú Quốc rất đẹp, nhưng càng ngày mắt em nó càng giống Begger ( không biết em nhận xét có đúng không nữa...)
Xin post vài tấm đễ a/c nhận xét

Vóc dáng em Tô rất cao và to của Begger nhưng lại mang moi đặc điểm của PQ ( em đã biết do đọc bài của các a/c).
Vậy xin cho em biết chút ít về em Tô nhà em nha. Cám ơn các a/c rất nhiều.
Chúc mọi người tốt lành.

catsamac

Member
Quân đội sử dụng chó nghiệp vụ chủ yếu là becgie, ngoài ra còn nuôi nhiều loại chó khác nữa trong đó có chó PQ nhằm bổ trợ tính năng cho nhau. Con chó của bạn có lẽ là sản phẩm của môi trường này chứ không phải xuất xứ từ Phú Quốc.

Lukhach

Cám ơn chatsamac đã chỉ giáo. mmm, cũng hơi buồn 1 tí vì ngày trước cũng muốn mua 1 chú PQ có 1 chút thuần chủng nên phải bỏ ra cái giá hơi cao để rước em nó về nhà. Nhưng đước cái em Tô của em rất khôn, biết đủ mọi thứ như ngồi, nằm, lê, đứng theo lệnh, đi vệ sinh đúng chỗ... Em nó cũng đã được 2 khoá huấn luyện. Ah, mà không biết nó khôn là do được học hay tự em nó khôn nữa hehe...

quangnhoc

Member
Ngòai con mắt ra thì cái mặt với màu lông của nó và cả cái đuôi luôn em củng thấy giống becgie ngọai trừ có xóay thôi! nhưng mà đây củng là con chó đẹp.

hoan_nc

Member
Phú quốc đấy bạn ạh nhưng có điều chắc lai mất rồi, mình nhìn thây Phú quốc kiểu này cũng rất nhiều, vì vô tình nên chúng lại tạo linh tinh trong khu vực mình nuôi có nhiều chủng loại chó mà. nhưng chú chó của bạn rất đẹp đấy chúc mừng nhé.

b4m4_b0y

Member
em này 80% là phú quốc đó bạn !!! Còn 20% là chó ta bình thường nhưng nhìn tướng có vẻ lanh lợi đó !!! :D , mà em nó là đực hay cái đấy bạn ???

Lukhach

Cám ơn các a/c đã góp ý, chắc là bị lai thật nhưng bù lai nó cũng rất khôn. Em nghĩ nuôi bất kỳ loại cún nào cũng đc chỉ mong chú nó khôn 1 chút là mừng rồi, phai không a??? Dạo này bận rộn đủ việc ko có thời gian tắm cho chú nó nữa ....

catsamac

Member
Đồng ý với bạn ở điểm này. Quan trọng là phải khôn. Mọi người cũng biết đến chó PQ vì nó khôn chứ không phải nặng thịt hay đẹp mã:D

bác catsamac nói thế nào ý, bây giờ đưa bác con chó nhật lai phốc mà khôn bác có lấy hok??????
chó PQ mà chỉ khôn thì chưa chắc đã đc chú ý đến , cả diễn đàn này ai post ảnh chó lên cũng toàn thấy các thành viên phê bình về ngoại hình , có thấy ai hỏi xem khôn hay ngu đâu