• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó uống nhiều nước bất thường, chuẩn đoán giúp mình

monkey1285

E,m chó ta lai phú quốc của mình được 3 tháng tuổi. 15 ngày trước, sau 3 ngày bị cong chân ( mình nghĩ là bị hạ bàn cho uống canxi) thì bị nôn và co giật. Chỉ nôn ra hết thức ăn đã ăn hôm đó ( tầm 3 lần ) rồi thôi, sau đó là co giật, không ỉa chảy, k mụn nhọt, k nước mũi, k đau mắt. Tối hôm trước bị mình nghĩ là cảm cho uống nước gừng thì đỡ. Hôm sau nữa ăn uống , chạy nhảy bình thường, khỏi luôn cong chân, phân vẫn đẹp !
15 ngày sau, tức là hnay, mình lại thấy nó cong chân, uống nhiều nước hơn ngày thường rất nhiều, mũi hình như hơi ngạt vì lúc ngủ mình nghe thấy tiếc thở hơi to thôi, ỉa vẫn bình thường, k tiêu chảy, vẫn đùa nghịch, vẫn ăn nhưng do chân cong chắc mỏi nên đùa 1 lúc lại nghỉ
mình đang sợ e ấy bị lại như lần trước quá mà k bít làm j bây h ?
hay tại 2 hnay trời lạnh mình sợ e ý lại cảm nên cho uống trà gừng nên e ấy nóng bụng hả mọi người?
mình vừa cho e tẩy giun bằng Furgaca được 5 ngày để chuẩn bị đi tiêm phòng 5 bệnh mà lại như này k bít có nên cho đi tiêm không nữa.