• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó ta. T­ừ tây sang đông

TaiVenh

Active Member
Anh Taivenh thử qua chỗ hồ trúc bạch, đoạn song song với phố Phó Đức Chính, ở đó có cửa hàng chuyên bán chó đá.
Đó là cửa hàng bán đồ cổ? Nếu thế thì không "sờ" được đâu ạ. Toàn quát to đến nỗi em ù tai mất mấy ngày.

Trên chợ Bưởi khu gần giữa phố HHT cũng có nơi bán chó đá mới, đá xanh đàng hoàng. Nhưgn giá thì cũng Giời ơi lắm, toàn quát tầm 2-3t/con thôi.

Em thì trộm nghĩ, đồ mới, đá xanh thì cũng đâu có đắt lắm, đục đẽo nếu có nghề chắc vài hôm xong 1 con, làm sao mà giá thành kinh thế nhỉ?

Hay em bỏ nghề, đi học đục đá, về đẽo chó đá xanh phục vụ các bác VP nhà mình :p. Đảm bảo phá giá mấy ông chợ Bưởi ngay :-bd

Shakhi Viet

Active Member
Uây anh taivenh trả lời nhanh vậy
Mách thêm anh 1 địa chỉ nữa. Quê em ở Tỉnh Bắc Ninh-huyện tiên du-xã hoàn sơn-thôn bất lự. Hồi nhỏ thấy có nghề xây tường bằng đá vì xung quanh toàn núi, trước cửa nhà nào cũng có chó đá, trông rất mộc mạc. Bây giò highway xẹt qua, đô thị hoá ầm ầm nhưng trong ngõ ngách, những nhà cũ vẫn còn chó đá anh ạ.
Nếu đi trên đường cao tốc HN-Lạng sơn thì chỗ rẽ vào ở km thứ 22, đúng chỗ cầu vượt rẽ vào chùa Phật tích, đúng chỗ mộ tổ của nhà Lý.
Anh đến đó mà xin đảm bảo họ cho ngay, có khi lại là đồ cổ đấy

TaiVenh

Active Member
Uây anh taivenh trả lời nhanh vậy
Mách thêm anh 1 địa chỉ nữa. Quê em ở Tỉnh Bắc Ninh-huyện tiên du-xã hoàn sơn-thôn bất lự. Hồi nhỏ thấy có nghề xây tường bằng đá vì xung quanh toàn núi, trước cửa nhà nào cũng có chó đá, trông rất mộc mạc. Bây giò highway xẹt qua, đô thị hoá ầm ầm nhưng trong ngõ ngách, những nhà cũ vẫn còn chó đá anh ạ.
Nếu đi trên đường cao tốc HN-Lạng sơn thì chỗ rẽ vào ở km thứ 22, đúng chỗ cầu vượt rẽ vào chùa Phật tích, đúng chỗ mộ tổ của nhà Lý.
Anh đến đó mà xin đảm bảo họ cho ngay, có khi lại là đồ cổ đấy
Hí hí, cám ơn bác. Chùa Phật Tích thì em đến 2 lần rồi, một lần vào trại bác TrungAC, một lần vào chơi nhà chị Kỳ Nhông.

Vụ xin xỏ thì chắc khó lắm bác ơi. Thời buổi bây giờ...:thingking:, với lại mình người dưng nước lã, không dễ đâu ạ :day dreaming:. Hay hôm nào bác tiện về quê chơi, hỏi xin hộ em với. Em xin biếu lại bác một cún hmong cộc cho phải đạo. Bác thử giúp em xem sao nhé. Tks bác trước.

Shakhi Viet

Active Member
Hí hí, cám ơn bác. Chùa Phật Tích thì em đến 2 lần rồi, một lần vào trại bác TrungAC, một lần vào chơi nhà chị Kỳ Nhông.

Vụ xin xỏ thì chắc khó lắm bác ơi. Thời buổi bây giờ...:thingking:, với lại mình người dưng nước lã, không dễ đâu ạ :day dreaming:. Hay hôm nào bác tiện về quê chơi, hỏi xin hộ em với. Em xin biếu lại bác một cún hmong cộc cho phải đạo. Bác thử giúp em xem sao nhé. Tks bác trước.
Nói đến Mông cộc là em đã sướng rồi, vâng em sẽ xin hộ bác khi nào về quê. Thảo nào đêm qua ngủ mê thấy tự nhiên có chú chó màu trắng tai đen chạy đến ngồi bên mình. Chắc lần này em có Mông cộc để nuôi rồi.
Ấy nói vậy chứ cũng phải để sang năm em mới đủ không gian để nuôi thêm được bác ạ, bây giò thì chật quá.
Còn vụ chó đá thì không thay đổi gì, chắc bác sẽ có tin trong khoảng 1 tháng nữa

liensapa

Member
Các Bác bàn, tán rôm giả quá, em gửi thêm mấy cái ảnh đất nung nhờ các Bác cho ý kiến