• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc vện đực của Tùng 1975

nguyenducminh63

Active Member
Được sự ủy thác của bác chủ là anh Tùng sinh năm 1975 em lập Topic này để post anh con Vện đực tên KID - Sinh ngày 12-01-2011 (8 tháng 12 ngày rồi).
Chiều dài và chiều cao khung xương tuơng đối vuông vắn khoảng được 50/50 rồi (cân nặng sẽ cập nhật sau).

Theo em chú vện này đuôi bị lỗi. Mong mọi người cho lời nhận xét đánh giá.

Thank all!

HQ-empire

Senior Member
Con này đúng cái gọi là "chó Phú Quốc" đây !!! Chỉ tiếc là cái đuôi hơi bị chạm lưng mà thôi... Còn lại hình thể 8 tháng mà thế này là quá OK rồi ! Thần thái nhìn cũng rất phông độ đó chú M à !

Hungvq

Member
Đúng là vằn cọp nhỉ - Chú này mình đã được ngắm và sờ rồi he he - Đồng chí Tùng này còn nhiều lắm, còn 1 con cái nửa vàng nửa vện và có 1 chú đen cũng đẹp lắm

nguyenducminh63

Active Member
Up thêm vài tấm chụp con KID và Đen nhà bác Tùng 1975 vào buổi tối nào8->.

Đây là chó của bác Hungvq mới chuyển ra ngày 17/09/2011 để thay thế chú vàng đã bị cẩu tặc chôm mất hồi tháng 8 vừa rồi.

dataphuc

Chú Vàng nhìn coi bộ lanh và đẹp hơn, tiếc là chỉ có 1 hình nên nhìn không rõ . Còn chú KID hơi lỗi đuôi và không thấy hình nào cái trán nhăn cả

tuyluy

Member
Được sự ủy thác của bác chủ là anh Tùng sinh năm 1975 em lập Topic này để post anh con Vện đực tên KID - Sinh ngày 12-01-2011 (8 tháng 12 ngày rồi).
Chiều dài và chiều cao khung xương tuơng đối vuông vắn khoảng được 50/50 rồi (cân nặng sẽ cập nhật sau).

Thank all!
Em này nhìn chung là rất đẹp ( về chó nói chung mà nói) :) Mặt của em vện đẹp, mắt đẹp, tinh thần thông minh. Nhưng ngoài cái đuôi hơi bị cong quá ra thì hình như cái khuôn mặt em/mõm hơi vuông có phải không các bác, thông thường tôi thấy cái mõm chó qp nó hơi thắt lại (có phần "choắt hơn" một tý) có đúng không các ACE? Vì đây là nhận xét cá nhân của tôi thôi, mà tôi thi lại hổng phải chuyên gia, hihi - và hình như cái tai của em có vẻ hơi dầy nữa thi phải...?

Chó đẹp bạn à.
Tuyluy

tran van hoan

Active Member
Em này nhìn chung là rất đẹp ( về chó nói chung mà nói) :) Mặt của em vện đẹp, mắt đẹp, tinh thần thông minh. Nhưng ngoài cái đuôi hơi bị cong quá ra thì hình như cái khuôn mặt em/mõm hơi vuông có phải không các bác, thông thường tôi thấy cái mõm chó qp nó hơi thắt lại (có phần "choắt hơn" một tý) có đúng không các ACE? Vì đây là nhận xét cá nhân của tôi thôi, mà tôi thi lại hổng phải chuyên gia, hihi - và hình như cái tai của em có vẻ hơi dầy nữa thi phải...?

Chó đẹp bạn à.
Tuyluy
Chị nói lên được như vậy thì chị làm giám khảo chấm thi cpq được rồi đó chị ạ . Em này em đã nhìn thấy hôm đi of rôì . Hehe ....em nói thật đấy không có chị lại tưởng em nói móc hì hì . Chị biết không chó con nhà em mới đẻ được thừa gien của mẹ nó tai mỏng , mà đúng có 28 ngày mà tai dựng , mà còn dựng cong cả ra phía sau . Hì hì mẹ nó còn có thêm cả cái Mỏ nhọn hay còn gọi là mõm thắt nữa chị ạ . Mẹ nó cũng là con của con ĐỐM sang pháp dự thi . Thắng Mun phá chủ tịch vừa quay hôm 26 nhưng vì bận xây nhà lên em chưa Pots clip lên được . Nếu ngày mai rảnh em đưa Clip lên cho chị chiêm ngưỡng cậu bé này nhé .

Hẹn gặp chị vào buổi of cuối tháng .

Thân chào chị .

nguyenducminh63

Active Member
Em Vện tên KID này anh T đã mang ra buổi Off hôm 25-09 vừa rồi nên em nhận xét thêm khi đã trực tiếp nhìn, sờ vào hiện vật ( em chỉ bổ sung những nhận xét của chị tuyluy thôi).
- Lông không thuộc dạng lông sát (nhưng vẫn nằm trong Tiêu chuẩn).
- Khung xương (phần lưng) hơi yếu, do ít vận động nên không thấy cơ bắp.

Từ những góp ý trên mong bác chủ có hướng cải thiện cho em nó từ bây giờ và chuẩn bị cho thế hệ kế cận nhé;;).

Hungvq

Member
Em Vện tên KID này anh T đã mang ra buổi Off hôm 25-09 vừa rồi nên em nhận xét thêm khi đã trực tiếp nhìn, sờ vào hiện vật ( em chỉ bổ sung những nhận xét của chị tuyluy thôi).
- Lông không thuộc dạng lông sát (nhưng vẫn nằm trong Tiêu chuẩn).
- Khung xương (phần lưng) hơi yếu, do ít vận động nên không thấy cơ bắp.

Từ những góp ý trên mong bác chủ có hướng cải thiện cho em nó từ bây giờ và chuẩn bị cho thế hệ kế cận nhé;;).
Theo mình phần lông thế là ổn, sát quá lại nhăn nhăn giống xoáy thái quá. Mà lông như vậy thì không thể làm ngắn đi được he he...

nguyenducminh63

Active Member
Bác chưa gặp các cá thể chó Phú Quốc lông sát đó thôi:).
Lưu ý với bác là chó Phú Quốc lông sát nhưng lông dầy và không lộ da, còn để nhận diện Phú Quốc và xoáy Thái thì ta nên bàn ở 1 Topic khác bác nhé.

Theo mình phần lông thế là ổn, sát quá lại nhăn nhăn giống xoáy thái quá. Mà lông như vậy thì không thể làm ngắn đi được he he...

tientien168

Member
Chào anh Minh và anh Tùng, em là chủ đầu tiên của con KID đây. Đuôi em nó lúc nhỏ rất ổn, chắc do 1 lí do nào đó nên mới bị thế thôi. Em nghĩ lúc em để cho anh Trí thì nó đã bị xích từ lúc đó nên ko cơ bắp tí thôi. Từ bây giờ nếu chịu khó vận động thì sẽ rất tốt cho em nó. Em cũng có dịp xem kĩ bố mẹ của kid, phải nói là cả bố và mẹ đều rất chuẩn( mặt, đuôi, chân, tai, xoáy và lông). Vài lời muốn gửi đến anh Tùng để anh thêm niềm hứng khởi khi chăm lo cho em kid :D

HQ-empire

Senior Member
Chào anh Minh và anh Tùng, em là chủ đầu tiên của con KID đây. Đuôi em nó lúc nhỏ rất ổn, chắc do 1 lí do nào đó nên mới bị thế thôi. Em nghĩ lúc em để cho anh Trí thì nó đã bị xích từ lúc đó nên ko cơ bắp tí thôi. Từ bây giờ nếu chịu khó vận động thì sẽ rất tốt cho em nó. Em cũng có dịp xem kĩ bố mẹ của kid, phải nói là cả bố và mẹ đều rất chuẩn( mặt, đuôi, chân, tai, xoáy và lông). Vài lời muốn gửi đến anh Tùng để anh thêm niềm hứng khởi khi chăm lo cho em kid :D
Nếu như bác chủ đầu tiên của con PQ này nói thì theo mình nghĩ cũng có thể nó bị xích hay nhốt quá nhiều trong điều kiện chật trội (có khi chỉ đi vòng vòng và nằm xuống, luẩn quẩn suốt). Cái đuôi của con chó là "cái cờ hiệu" để biểu lộ nhiều cảm xúc. Phất cờ ở chỗ trật trồi, phất không hết tầm tay thì cờ làm sao bay đẹp được... :-??

nguyenducminh63

Active Member
Chào anh!
Anh có thể post ảnh của bố mẹ em KID lên được không?

tientien168

Member
Chào anh!
Anh có thể post ảnh của bố mẹ em KID lên được không?
Chào anh Minh, lúc trước khi mang con Kid này về thì em có giữ 2 tấm hình của ba mẹ nó trong máy tính nhưng mà bây giờ thì đã lạc mất nên ko thể post lên được, mong anh thông cảm.
P/s: em còn nhỏ tuổi lắm nên em gọi anh Minh bằng anh mới phải phép. Và em cũng rất muốn được giao lưu học hỏi thêm với anh về chó PQ :) :)

Thoaiquan

Member

Thank all!
Mới ngày nào mình còn được Vuốt ve......nó mà giờ đã ra tới Hà Nội rồi nhanh quá ta, em này khá đấy bác, làm giống là rất rất OK. Chỉ lỗi có cái đuôi thôi còn lại Good hết.

tunghhtp

Member
Mình mới rước được một em về làm bạn với KID, cũng vện, được 5 tháng, mấy hôm nữa sẽ gửi ảnh để anh em cùng bình luận nhé,
Trân trọng

Mình mới rước được một em về làm bạn với KID, cũng vện, được 5 tháng, mấy hôm nữa sẽ gửi ảnh để anh em cùng bình luận nhé,
Trân trọng
Lại có hàng mới rồi à ??? off đợt này đưa ra cho ae chiêm ngưỡng luôn nhé ...mình rất nóng lòng chờ mỗi đợt off để được xem vài cá thể mới xuất hiện ...phong trào đã đi đúng hướng rồi đấy

Thank all!
Con Vện này đuôi bị lỗi thật rồi anh a.Đuôi lệch và chạm lưng qua nhiều