• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc năm ngóai tớ mua giá 1 triệu.

Desert

Mới có 8 tháng thoai bác. Hy vọng sẽ dựng được cả 2 tai. Hôm nay cháu được 17.5 cân rồi!

Chắc lúc 2 tuổi sẽ được 22kg. Vậy có còi quá không các bác?

amatuer

Theo mình, nếu các bạn thực sự muốn chó tai vểnh thì lúc mua chó nhỏ (dĩ nhiên là không nhỏ lắm) chỉ nên chọn nhưng con nào thấy có khả năng lên tai cao thì lấy. Đừng vì người ta nói chó nhỏ nên chưa lên tai thì mua thì con chừng không lên tai thiệt đấy. Mình bị 2, 3 em rồi, thấy cỏ vẽ lên nhưng rồi không lên được mặc dù đã dùng canxi (petcal) nhiều. Chăm sóc chúng nhiều mà đôi khi không được như ý thì buồn lắm đấy.
Như vậy việc mua chó cũng phần nào mang tính chất hên xui mà khi chúng lớn người nuôi mới biết được.

tribm.ts

Member
Con này tai vểnh rồi còn bàn cãi gì nữa, 1 tháng nữa là vểnh hết thôi, chó nhìn cũng được, lành chó k giữ đâu, nhưng sao mới 8 tháng mà ch.. sao vậy ? Khoe hàng hả? Tớ xếp loại TB nha.

T

thinhban

Guest
Bây giờ nhìn người lớn lắm ròai!

nhìn cái hình này giống con của bác BUBBA quá liệu có phải là hậu duệ của con PQ nhà bác BUBBA ko

k790i

Member
nếu bạn thấy nó không có khả năng lên tai được , tuy nhiên là rất muốn , thì đưa em nó đi cắt tai đi , đừng để trễ quá , càng lớn càng khó đấy bro àh .
Ở nước ngoài thì có lệnh cấm cắt tai , cắt đuôi rồi . Nhưng bên VN thì chưa có , không hiểu khi soạn bộ luật " tiêu chuẩn chó PQ " , mấy bro có cấm chó đi thẩm mỹ không nhỉ ???

chungthuy

Bộ đi thẩm mỹ không đâu hả. Tiêu chuẩn chó tai dựng tai cụp là của các bác chứ đâu phải của các em í ( Biết đâu tụi nó lại thấy tai cụp là moden là sành điệu như mấy em tuổi teen bi giờ í .... hi hi