• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Phú Quốc con nhà mình.

khanhucay

Member
Mình mới được bà dì tặng 1 em Phú Quốc mình nuôi được 2 tuần rồi các bạn cho ý kiến nha.

Nhờ các bạn tư vấn tận tình để mình nuôi em nó được tốt hơn thanks các bạn.

Javata

Member
Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình nó lên mình nói chuẩn cho

Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú quốc nhưng bị lai chó thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình bố mẹ nó lên mình sẽ nói chuẩn cho.

Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình bố mẹ nó mình nói chuẩn cho bạn nhé

Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình nó lên mình nói chuẩn cho

Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú quốc nhưng bị lai chó thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình bố mẹ nó lên mình sẽ nói chuẩn cho.

Nói thật bạn đừng buồn nhé, đây ko phải chó phú quốc mà là chó phú thái, vì đuôi ngắn và to... bạn kiểm tra lại bố mẹ nó và chụp hình bố mẹ nó mình nói chuẩn cho bạn nhé
Không hẳn là Phú Thái đâu bạn, 1 chú Phú Quốc đẹp cũng có những điểm này, với lại Cún còn nhỏ, chưa thể nhìn rõ điểm thuần hay không. Nếu là Phú Thái thì cũng lắm là 1/4 máu xoáy Thái thôi.
Chung lại 1 điểm là: cũng đẹp:nerd:

Không hẳn là Phú Thái đâu bạn, 1 chú Phú Quốc đẹp cũng có những điểm này, với lại Cún còn nhỏ, chưa thể nhìn rõ điểm thuần hay không. Nếu là Phú Thái thì cũng lắm là 1/4 máu xoáy Thái thôi. Chỉ tiếc có lẽ không phải em chân dài.
Chung lại 1 điểm là: cũng đẹp

khanhucay

Member

Chó nhà mình đuôi không to và hơi dài bạn ah vì chụp hình không đúng góc độ nên bạn nhìn thấy vậy ( chạy lăng xăng nên khó chụp lắm). Với xoáy là hình xoáy kim đầu xoáy tròn chứ không bằng như chó thái bạn ạh, vì không có điều kiện chụp bố mẹ nó nên nhờ các bạn am hiểu về chó PQ chỉ bảo thêm vì lần đầu mình mới nuôi PQ.

hoangduc91

Member
e này nhà bạn đẹp quá :) lông mịn ghê :)
mà có PT cũng k sao. mình nuôi vì quý nó chứ có phải để thi thố j` đâu :)

khanhucay

Member
Chó nhà mình hôm nay tai đã dựng được 1 bên rồi, nhưng không hỉu sao cái tai dựng nó bị cúp vào giữa hộp sọ thay vì dựng thẳng lên cao, hic phải làm sao cho tai e nó thẳng bây giờ nhờ pro nào chỉ mình với.

khanhucay

Member
Chó nhà mình hôm nay tai đã dựng được 1 bên rồi, nhưng không hỉu sao cái tai dựng nó bị cúp vào giữa hộp sọ thay vì dựng thẳng lên cao, hic phải làm sao cho tai e nó thẳng bây giờ nhờ pro nào chỉ mình với.:((

hoangtkv

Active Member
Cứ cho ăn uống, chơi đùa điều độ thì tai nó sẽ thẳng lên thôi. Cái chuyện tai dựng lại đổ là chuyện bình thường mà bạn. Bạn up ảnh mới của em nó lên cho anh em chiêm ngưỡng đi?

khanhucay

Member
Nhờ anh chỉ giúp.

Cứ cho ăn uống, chơi đùa điều độ thì tai nó sẽ thẳng lên thôi. Cái chuyện tai dựng lại đổ là chuyện bình thường mà bạn. Bạn up ảnh mới của em nó lên cho anh em chiêm ngưỡng đi?
Em nó bây giờ hình hài thế này

các bác chỉ giúp mình chỉnh đốn đôi tai em nó dùm với.
Cún nhà em hôm nay bị tiêu chảy rồi hic:((, không biết cho cún uống smecta của người được không ah? Xin các bác chỉ dùm mình với thanks các bác:worried:.

Cụ thể như thế nào? Tiêu chảy phân màu gì? Mùi có tanh không?
- Nếu chỉ tiêu chảy thường, phân vẫn có màu vàng, vẫn ăn uống thì cho 1 2 viên Clocid là OK ngay.
- Nếu tiêu chảy phân có màu nâu, nhờ nhờ giống máu, mũi tanh nhức mũi, bỏ ăn thì tốt nhất mang đến bác sĩ thú y càng sớm càng tốt, mang đi sớm thì cơ hội sống sót còn có.
Mong cún sớm khỏe!

nguyenducminh63

Active Member
Cái này người ta gọi là Care anh nhỉ? :D
- Nếu chỉ tiêu chảy thường, phân vẫn có màu vàng, vẫn ăn uống thì cho 1 2 viên Clocid là OK ngay.
- Nếu tiêu chảy phân có màu nâu, nhờ nhờ giống máu, mũi tanh nhức mũi, bỏ ăn thì tốt nhất mang đến bác sĩ thú y càng sớm càng tốt, mang đi sớm thì cơ hội sống sót còn có.
Mong cún sớm khỏe!

khanhucay

Member
Mong cún sớm khỏe!
Chào bạn, chó nhà mình ăn uống bình thường, phân màu vàng có lúc màu đen không thấy có máu, vẫn chơi nhảy bình thường, ah còn mùi phân thì không có mùi tanh bạn ah, cún có vẻ đau bụng rồi tiêu chảy vì khi mún đi cầu cún sủa nhiều khi mình chưa đưa cún ra ngoài. Care thì mình đã chích đủ 2 mũi 5 bệnh tại chi cục thú y 151 lý thường kiệt ro62i và minh tin tưởng ở đó nên hy vọng chó mình không bị care :((. Nếu tiêu chảy bình thường thì bạn cho hỏi thuốc locid mua ở đâu ạh? thanks bạn rất nhiều^:)^

tu_balo

Member
Chào bạn, chó nhà mình ăn uống bình thường, phân màu vàng có lúc màu đen không thấy có máu, vẫn chơi nhảy bình thường, ah còn mùi phân thì không có mùi tanh bạn ah, cún có vẻ đau bụng rồi tiêu chảy vì khi mún đi cầu cún sủa nhiều khi mình chưa đưa cún ra ngoài. Care thì mình đã chích đủ 2 mũi 5 bệnh tại chi cục thú y 151 lý thường kiệt ro62i và minh tin tưởng ở đó nên hy vọng chó mình không bị care :((. Nếu tiêu chảy bình thường thì bạn cho hỏi thuốc locid mua ở đâu ạh? thanks bạn rất nhiều^:)^
thuốc đó tiếng việt tên là Clo^sit' bạn ah.hôm trước cún nhà mình cũng bị và bác hà cung bảo cho em nó làm viên là khỏi

khanhucay

Member
thuốc đó tiếng việt tên là Clo^sit' bạn ah.hôm trước cún nhà mình cũng bị và bác hà cung bảo cho em nó làm viên là khỏi
Rất cám ơn mấy bác đã chỉ dẫn mình, mai mình mua cho e nó uống hy vọng em nó không phải đi gặp bác sĩ:beer

khanhucay

Member
Còn 1 vấn đề nữa các bác tư vấn dùm mình, như hình mình đẵ up ở trên, sao chó mình 1 bên tai nó bị nghiêng vào trong như vậy có cách nào uốn nắn lại cho thẳng đươc không ạh, nếu không được không biết khi trưởng thành tai e nó có bình thường được không ạh, e mới tập tễnh nuôi PQ mong các bác tận tình chỉ bảo>:D<, thanks các bác nhiều lắm. Thân!

Phúc Thành

Trước mình cũng nghe nói dùng thuốc C lô xít để chữa cho chó, nhưng hiện tại nhà ông bà ngoại và mình chuyển dang dùng thuốc Ka Ông chuyên chữa tiêu chảy của người có tên tiếng tây là " METRONIDAZOL 250mg" để chữa bệnh tiêu chảy nhẹ cho chó, thuốc này rất rẻ giá chỗ mình mua là 1.000 đồng /1 vỉ 12 viên. Chó nhỏ mỗi lần cho uống 2 viên/ngày/2 lần. Bạn nên mua ruột lợn sau đó cho viên thuốc vào đó vất cho chó ăn, hoặc chịt gáy nhét viên thuốc vào mõm + đổ nước vào mõm chó là xong. Hiện mình cũng nuôi chó PQ khoảng 3 tháng + 1 con chó ta 2 tháng.

Amateur009

Mình mới được bà dì tặng 1 em Phú Quốc mình nuôi được 2 tuần rồi các bạn cho ý kiến nha.

Nhờ các bạn tư vấn tận tình để mình nuôi em nó được tốt hơn thanks các bạn.
mình ngắm mãi kg thấy thái chổ nào..chúc bạn có một em phú quốc dể thuơng nhé.chúc bé mau ăn chóng lớn..

mình ngắm mãi kg thấy thái chổ nào..chúc bạn có một em phú quốc dể thuơng nhé.chúc bé mau ăn chóng lớn..
Không phải Thái nhưng chưa hẳn là Phú Quốc đâu nhé bạn. Dù sao cũng chúc chủ chó chăm tốt cho em nó khỏe mạnh thông minh.