• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà em bắc hà ?

hongden

Member
đây là cún nhà em tên đầy đủ là tân uyên ương mộng hồng đen
4 măt 6 huyền đề , 4 chân trắng nặng khoảng 13kg , chó đực , các bác cho hỏi có phải bắc hà ko ?con này cực kỳ dữ tợn , có tính ăn cắp vặt , đã ăn cấp 1 gấu bông , 1 gối ôm ,1 đồng hồ của các nhà hàng xóm , cực kỳ thông minh, tự đi vệ sinh đúng chỗ , trông nhà cực tài nó sống rất tình cảm , nói phat nghe ngay các bác ạ

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Rất đáng yêu Hongden à !

Bụng hơi to, lưu ý tảy giun và tiêm phòng dịch theo lịch trình đầy đủ cho cún nhé. Chúc một chú chó thuần Việt an lành và học công nghệ cao để biết "rút tiền bằng thẻ ATM" cho chủ ! Ba cái gấu bông, gối ôm , đồng hồ của các nhà hàng xóm ăn nhằm gì ?

anh_hanam

Member

CAC BAN THAY THE NAO 6 THANG RUI DAY
Ơ, đây là người đấy chứ. Người 6 tháng mà nhìn đã thế này có mà em họ Thánh Gióng à:D
Mấy cái ảnh Bắc Hà tối quá em chẳng nhìn rõ, sắp có Bắc Hà nuôi rồi nên vào tham khảo các bác tý

Chó đẹp quá.Em chỉ biết 4 mắt là khôn thôi.Các bác giải thích huyền đề cho em có được không ạ.?

mike1803

Member
Từ trước tới giờ các cụ nhà ta đều cho rằng chó có huyền đề, đốm lưỡi là các con chó khôn. Mình thấy các kinh nghiệm đó thường đúng ( với chó ta thôi nhé,chó tây thì mình không biết). Dù sao thì kinh nghiệm của các cụ đều là từ thực tế mà ra cả mà. Còn về chuyện 4 mắt thì mình không rõ lắm.

MinhQuan

Member
hình như chú chó BH nào cũng có 1 điểm chung là rất khôn và sống tình cảm nhỉ, nhưg chỉ với ng nhà thôi , còn ng ngoài khó thân đc với nó lắm :d

hongden

Member
hình như chú chó BH nào cũng có 1 điểm chung là rất khôn và sống tình cảm nhỉ, nhưg chỉ với ng nhà thôi , còn ng ngoài khó thân đc với nó lắm :d
vâng chính xác đấy bác ạ
với người ngoài nó dữ thôi rồi vết cắn dưới 500n là nó ko cắn đâu