• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà em đây ạ

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
con chó rotweiller tên là Hitlle rất đẹp !

Các bác bị làm sao vậy? Con chó nó chẳng có lỗi gì cả. Có mỗi cái tên của nó mà cứ phải tranh cãi mãi. Nó là chó nó không biết nói, nếu nó mà biết nói thì nó còn kể tội của các bác ra cho thiên hạ biết. Hitlle là lịch sử của nhân loại. Sao lại đi tranh luận chỉ vì cái tên của một con chó.

Thấy các bác vì mỗi cái tên của một con chó mà lên gân lên cốt với nhau kinh quá :nailbitting::nailbitting::nailbitting:Tôi có 2 câu chuyện vui cùng có nhan đề là SUY DIỄN gửi các bác xem chơi cho hạ hoả nhé :

Chuyện thứ nhất :

Nhà thơ NTV nổi tiếng với bài “Vẻ đẹp vợ tôi” xuất bản năm 2000, trong đó có câu: “Vẻ đẹp ấy sánh ngang trời đất”, hôm qua đã bị vợ ra đòn từ phía chính diện.
Ông nhập viện trong tình trạng hôn mê sâu.
Qua điều tra ban đầu, cảnh sát cho biết: Bà vợ nhà thơ đã được một tay nhà thơ khác phân tích cho nghe về “tuyệt phẩm” của ông chồng tặng bà: “Trời đất” tiếng Hán Việt là “Thiên Thổ” tức... “thô thiển”.
Kết luận: Phụ nữ đúng là có tính thù dai, sau 8 năm mới ra tay.

Chuyện thứ hai :

Ông chồng và bà vợ đang tranh luận về việc nấu nướng.
Bà vợ cho rằng nấu khoai tây thì mỗi nồi chỉ nên cho một muỗng muối trong khi ông chồng cho rằng hai muỗng thì ngon hơn.
Ông chồng nhẹ nhàng:
- Tôi nghĩ, trong chuyện này mình không hẳn đúng đâu.
- Cái gì? Tôi không đúng? Ông nói thế là ý gì hả? Ông định nói rằng tôi không đúng. Ông định nói là tôi hoàn toàn sai chứ gì? Tôi sai nghĩa là tôi đã nói dối phải không! Tôi nói dối thì có nghĩa là tôi ăn nói không như một con người. Ông định nói là tôi sủa bậy như con cún phải không? Ối mẹ ơi, chồng con nó kêu con là chó. Mẹ ơi!
(Trích dẫn từ 24h.com)

Tiểu Sa

Ặc ặc!!!
Đồng ý với bác quandesigner và bác dragon76!
Em nghĩ là Hitle chỉ là 1 cái tên trong hàng triệu cái tên mà người ta đặt cho cún của mình ở VN thôi!
"Có thể" (em chỉ nói là có thể thôi nhé, vì em cũng chưa từng sống ở Châu Âu nên cũng hông rõ lắm) ở Châu Âu người ta ko cho đặt tên như thế vì ko muốn nhắc lại quá khứ đau lòng của thế chiến thứ 2.... Cơ mà đây là Việt Nam mà bác!
Em cam đoan là bác có đi đăng kí tên Hitle ở Cục đăng kiểm thì cũng hông bị cấm đâu bác TANPHU ạ!
Chỗ nào cấm bác chỉ em cái, để em đến tận nơi cho mở mang đầu óc!
Em thấy bé Hitle rất đẹp mà... và đáng ( iu ) yêu nữa :">
Chả có lý do gì để xóa tên em ý cả!
Chúng ta đều là những người yêu thương động vật mà...
Ko phải vì cái tên của em nó mà bác ghét em nó đúng ko bác???

ilovelove

Member
( THUI ) THÔI ae nên miễn bình luận về tên đi mà nên đi sâu về chó đẹp đi thì hơn..........:talk to the hand::talk to the hand::talk to the hand:

DoGiaHaI

Member
Chào các bác ! em suy nghĩ đơn giản thôi , đặt tên riêng cho chó thường theo sở thích mỗi người . ở Việt Nam mình mà đặt tên nước ngoài chắc o ai cấm - nhưng cá nhân em nếu đặt tên cho chó thì em sẽ đặt tên sao cho mọi người quý và tránh người ta ghét lây con chó . Chó mà tên là HitLe ở Việt Nam thì o sao vì ít người để ý chứ ở châu Âu chắc người ta o thích . Vài chữ thô thiển có gì các bác đừng chấp - kính chào thân ái !

ilovelove

Member
ko hiểu sao từ khi em vô VP chưa lần nào biết viết 1 từ có chữ màu đỏ (......) sao bài này lại có nhỉ màu đỏ ở chữ ở đâu đây.........

( THUI ) THÔI ae nên miễn bình luận về tên đi mà nên đi sâu về chó đẹp đi thì hơn..........:talk to the hand::talk to the hand::talk to the hand:
ko hiểu sao từ khi em vô VP chưa lần nào biết viết 1 từ có chữ màu đỏ (......) sao bài này lại có nhỉ màu đỏ ở chữ ở đâu đây.........
Bài viết trên của bạn có từ THUI, bộ lọc tự động về ngôn ngữ chat, ngôn ngữ @ đã thông báo. Vậy mình mới sửa lại từ THÔI và chuyển chữ THUI sang mực đỏ .

Songbac

.....................
Đọc một lúc mình mới biết tên thật của con Rott này :D thấy toàn là *****
Thực ra nếu không câu nệ thì tên ***** cũng không chẳng có gì là phiền toái.
Ở trong VP vẫn có những con thú cưng tên BỚ***PP*** đấy thôi, anh em không tin thì tìm lại sẽ thấy. Tôi thấy tên đấy nghe còn phản cảm hơn cả Hit*** ấy chứ :)

hot_dog90

Member
Em không biết chơi rott, nhưng nhìn em rott này em rất thích, thích từ màu lông đến ánh mắt,thích nhất cái vẻ mặt và cái thủ + cái mõm của nó....nhưng chú chó đẹp thường có những người chủ tốt.....mong anh chăm sóc tốt cho nó nhé.

becrot

Member
Các bác ạ, có lẽ nên dừng việc tranh cãi lại thì tốt hơn. Có gì anh em góp ý nhỏ nhẹ với nhau chứ đưa lên diễn đàn rồi chín người mười ý lại thành to chuyện ra. Cái tên thì vẫn chỉ là cái tên thôi, điều quan trọng là tình cảm mà chúng ta dành cho nhau và dành cho những con chó. Đó mới là điều đáng quý.

Tiểu Sa

:blusshing: Em cũng rất chi là thích em Hitle này :blusshing:
Không hiểu sao nhìn thằng bé này trông vừa sợ... vừa muốn ôm nữa... :blusshing:
Mắt thì dữ thôi rồi!
Lúc thì trông giả nai dễ sợ! Lúc thì trông rất chi là hầm hố!!!
:love struck:
Bác longcanhngam liên tục gửi ảnh của em ấy cho cả nhà mình xem với bác nhé!!!
Chúc Hitle luôn khỏe mạnh và vui vẻ :love struck:

TunPQ

Member
Gớm có cái tên mà các bác bàn luận cũng kinh ghê, em thì thấy nó bình thường thôi, có gì đâu mà lại hơi nóng với nhau như vậy.
Có người nuôi chó thì lại đặt tên nó là: Mèo, chuột.
Có người nuôi mèo thì lại đặt tên cho nó là: Chó, bưởi, v.v... nói chung là những cái tên người ta thích.
Hay con gái ngày xưa các cụ hay gọi là: Gái và thậm chí là Hĩm - mà Hĩm thì là cái gì các bác cũng biết rồi đấy :D

Vui vẻ lên nhé :D Thanks

Xin đc update vài hình ảnh về cháu nó trong ngày vui của tụi em ạ :

Trật tự nào nhóc ....:D Hôm nay nó cũng không thôi quậy phá em các bác ạ

Những khoảnh khắc không thể nào quên :

Nào cười lên đi nhóc...:D giây phút này sẽ đi vào lịch sử đời anh đó :

Thật hạnh phúc khi có đc nhóc ở gần bên mọi lúc mọi nơi :

Giây phút này sẽ là mãi mãi :