• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó không đi ỉa 4 ngày liên tiếp

bindehp

em phốc nhà mình dạo trước cứ 2 ngày ỉa 1 lần tầm 2-3 cục, lần này 4 ngày liền ko đi ỉa chỉ đi đái bình thường. em ý vẫn ăn uống bình thường và chạy nhảy vui chơi bình thường.Mình cho ăn cơm vs trứng vịt lộn và thịt xay thay đổi liên tục.Mình lo quá liệu có phải mua thụt về thụt cho e ý ko.e ý đái ỉa thất thường lắm nên mình ko biết huấn luyện em ý đi vệ sinh ntn cả.mong mọi người giúp đỡ

hunghoa

Member
Bạn à...Bé fox nhà mình trước cũng vậy đấy...Bạn đừng quá lo....Nếu sau 4 ngày mà bé chưa đi ị được thì bạn mua thuốc thụt dành cho trẻ sơ sinh ấy về thụt...Đảm bảo hiệu quả ngay lập tức..Rồi cho bé ăn cơm bạn nên cho bé ăn đồ mát như cho thêm rau vào cơm nhưng bạn xé nhỏ ra thi bé mới chịu ăn...Rồi cho thêm ít đậu phụ,nước canh....Bé nhà mình cũng cho ăn như vậy nên cũng không bị nữa...Nên giờ hôm nào 3 ngày chưa đi thì hôm sau đi luôn...Hạn chế cho ăn đồ có chất đạm vì những thứ đó khó tiêu mà nhất là bé đang bị táo bón nữa.