• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó husky 3 tháng mới về nhà - mong giúp đỡ

hanthuan93

Chào cả nhà :),

em mới nhận con husky 3 tháng tuổi về , nhận hôm t3 26/3 tuần này , chó đực và chưa thiến , hơi ốm tí ^^

mới về nhà hôm t3 thôi, mà có chút khó khăn nên mong mọi người giúp đỡ :

chó nhà em nó kô biết đi cầu thang , nhà em 3 tầng chỉ có sân thượng mà trên đó thì nóng, muốn cho nó xuống dưới nhà chơi mà nó kô dám đi, dù em có lôi cổ nó hay ra sao , ẳm thôi cũng la ó dữ dội , có phải tại nó chưa quen nhà hay kô ??

với có cái cảm giác nó kô thích đc nựng lắm , vuốt cỡ nào mặt cũg kô biến sắc , em là chủ nó , cho nó ăn mỗi ngày mà em tới muốn nựng nó là nó chạy mất [ chắc sợ em lôi nó đi cầu thang :-?? ] , nói thiệt cũng buồn chó mình mà mình nựng nó kô chịu

mong mấy bác giúp đỡ :)

boom

Member
cứ yêu thương nó thì dần nó sẽ chịu thôi bạn. về nhà 1 thời gian, nó quen nó sẽ tự khám phá thôi. hi

ohcuey

Member
Càng kéo nó càng nhát đó bạn :). Tưởng tượng nếu bạn đang ngồi trên xe buýt tự dưng có người tới gạ gẫm: "Uống nước đi em, nước ngon lắm đó." Bạn càng từ chối thì người ta càng ép, vậy bạn có nghi ngờ không? Có dám uống không? Chó cũng vậy thôi, mình càng ép nó lại càng nghĩ chuyện xuống cầu thang là cái gì đó ghê gớm lắm. Bạn cứ mặc kệ nó, từ từ nó sẽ tự khám phá thôi. Có thể rải thức ăn ngon trên từng bậc thang, rồi bỏ đi xuống tầng dưới chơi, tự dưng 1 ngày nào đó bạn sẽ thấy nó mò xuống :D

hanthuan93

Càng kéo nó càng nhát đó bạn :). Tưởng tượng nếu bạn đang ngồi trên xe buýt tự dưng có người tới gạ gẫm: "Uống nước đi em, nước ngon lắm đó." Bạn càng từ chối thì người ta càng ép, vậy bạn có nghi ngờ không? Có dám uống không? Chó cũng vậy thôi, mình càng ép nó lại càng nghĩ chuyện xuống cầu thang là cái gì đó ghê gớm lắm. Bạn cứ mặc kệ nó, từ từ nó sẽ tự khám phá thôi. Có thể rải thức ăn ngon trên từng bậc thang, rồi bỏ đi xuống tầng dưới chơi, tự dưng 1 ngày nào đó bạn sẽ thấy nó mò xuống :D
hi vọng ngày đó kô xa :D , mà kô biết husky có thù dai kô ?? , em sợ nó cạch em lun :-ss

Trước em Lab nhà mình cũng không biết xuống cầu thang, chỉ biết lên thôi :)), mình toàn phải đi sau, cầm 2 chân trước của em ý rồi cho bước xuống từng bậc từng bậc 1 cho nó đỡ sợ, sau vài hôm là leo trèo loạn nhà luôn :))

hanthuan93

Trước em Lab nhà mình cũng không biết xuống cầu thang, chỉ biết lên thôi :)), mình toàn phải đi sau, cầm 2 chân trước của em ý rồi cho bước xuống từng bậc từng bậc 1 cho nó đỡ sợ, sau vài hôm là leo trèo loạn nhà luôn :))
lab nhà bác lúc đó về nhà đc bao lâu rồi :D