• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó hay cắn tay

beou19786

Con chó lớn nhà em nuôi được 3 năm mà từ đó đến h ai đùa với nó thì nó cũng cắn tay hoặc chân có khi thì cào ngay cả đánh nó cũng chứng nào tật nấy h có cách nào chữa cho nó hết hay kox-(

ghjkla

mình nuôi 2 e đều từ bé, 1 e là phốc hươu nuôi lúc 4 tháng, 1 e hiện tại là alas 2 tháng, hồi mới mang về, 2 e này khi đùa nghịch thường gặm hay cắn tay, những lúc như thế, thì mình vả mạnh vào mồm rồi kêu hư, rồi mình lại để thử tay vào miệng các e thì thấy các e ấy sợ rồi né đi, nói chung cứ nô nghịch mà cắn là vả, mình vả khi nào phải kêu ẳng phát thì mới thôi. Bây giờ e phốc lớn thì nghịch cho tay vào miệng ko bao h dám cắn.

kashus

mình nuôi 2 e đều từ bé, 1 e là phốc hươu nuôi lúc 4 tháng, 1 e hiện tại là alas 2 tháng, hồi mới mang về, 2 e này khi đùa nghịch thường gặm hay cắn tay, những lúc như thế, thì mình vả mạnh vào mồm rồi kêu hư, rồi mình lại để thử tay vào miệng các e thì thấy các e ấy sợ rồi né đi, nói chung cứ nô nghịch mà cắn là vả, mình vả khi nào phải kêu ẳng phát thì mới thôi. Bây giờ e phốc lớn thì nghịch cho tay vào miệng ko bao h dám cắn.
Chuẩn cơm mẹ nấu rồi :D:D