• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó gấu

nuk nik

Member
ai biết cho tớ hỏi chó gấu là loại chó gì?
hôm nay ra shop bán chó mèo người ta bảo con này là chó gấu,mọi người xem giúp tớ xem đó là giống chó gì?

tớ có chụp lại ảnh của nó đây
ko biết nó thuộc giống chó gì,nếu sai chủ đề nhờ mod chuyển hộ

Anhcv

Member
có lẽ em nó là chó gấu đó. Vì mặt mũi và bộ lông giống lắm. Nhưng em này tai cụp. Chó gấu tai dựng 100%. Nhìn tròn béo dễ thương quá.

nuk nik

Member
người ta cũng bảo là chó gấu nhưng tớ muốn biết rõ tên tiếng anh của nó là gì cơ?mà bạn bảo tai cụp thế chắc là bị ốm nhỉ?tớ đang định mua bé này,muốn tìm thông tin về giống này

Có phải bé này anh thấy ở cửa hàng trên Hoàng Hoa Thám không ạ ? Nhìn trông cũng đc nhưng mà chó này là do pha tạp quá nhiều chứ thực ra làm gì có chó Gấu ! Nếu rẻ thì mua cũng được còn nếu đắt thì thôi mình nuôi chó làm bạn là nuôi lâu dài nên chọn bé nào vừa dẹp vừa thuần chủng một tý nuôi lâu có tình cảm, như vậy chó đó vừa đẹp nhà mình vừa yêu thương hơn, lúc nào bận ko nuôi đc thì bán cũng nhanh
còn thực ra Chó Gấu này lớn ko biết sẽ như thế nào nữa có khi lại là chó lai ta !

nuk nik

Member
ừ,đúng đó,tớ thấy bán 1tr2, thấy người bán hàng bảo nó ko lớn thêm nữa,chứ samoyed sau này to nhanh nhà tớ ko có điều kiện để nuôi...với cả thấy nó ục ịch như con lợn nhìn rất thích mắt

Người ta dụ bạn đó, nó vẫn lớn bình thường, lớn lên nhìn nó hơi giống với chowchow. Giá ở sài gòn là 700k, không biết ở ngoài đó như thế nào nhưng chắc là rẻ hơn vì giống này nhập từ Trung Quốc mà

nuk nik

Member
vậy hả,nhìn mặt bé í xinh quá nên định mua,lớn lên mà to thì nhà tớ chả có chỗ mà nuôi

hôm qua tớ cũng xem bé này rồi , người ta bảo lớn lên gần giống chow chow thì sao mà bé thế đc , lúc tớ đến thì buộc tai rồi ,ở đó có 1 em bắc kinh xinh lắm đấy

nuk nik

Member
buộc tai rồi là sao hả bạn?ở đấy tớ thấy có cả samoyed và bắc kinh nữa

bạn ơi bạn post 1 cái ảnh nhỏ như thế thỳ ai mà biết đc nó là chó ghì hả bạn , bạn post thêm vài cái nữa đi nhìn nó hơi giống gondel nên chả biết dc đâu bạn ạ

khuyên là đừng mua, về bệnh tật ghê lắm, mà lớn lên chỉ giống chó ta thôi (em từng nuôi nên biết rõ mua 1 em giá khoảng 400k màu rất đẹp) nên tìm giống khác mua đi chứ thế này thì tụi nó lừa đấy
PS: bạn post sai chỗ rồi lần sau để ý hơn nha bạn :)