• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con rụng lông!!!

SutraHeart91

cho con nhà mình 1,5 tháng, hôm nay mới bắt về ( chủ cũ vô trách nhiệm ), đầu nó rụng lông ( vùng mặt và trán), bên hông cổ mất 1 nhúm lông. hix, e nó gãi hoài! Bác sĩ đã tiêm 1 lần 3 muỗi, bảo là chó bị xà mâu. tiêm trong vòng 3 ngày. Tiêm vào sao chả thấy nó ăn uống gì hết! CÁC ANH CHỊ ai biết tư vấn giúp em, có cần mua gì về tắm hay sứt cho nó không! mấy chỗ rụng lông xuất hiện cức trâu!

yuchan

nó suất hiện "cức trâu" là do niêm mạc da bị bong tróc,các lớp sừng da đóng lại,giống như bạn bị thương rùi miệng vết thương khô lại ak,có thể bị ngoại ký sinh trùng nữa,bạn mua thêm thuốc vimectin tiêm thêm cho nó,liều lượng thì xem trên nhãn thuốc, bạn tắm và giữ sạch sẽ cho nó hàng ngày,bệnh này cũng dễ chữa chứ không phải khó,bạn đừng lo:D