• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con mới nhờ ae nhận xét

nqd123

Member
Bình tĩnh bác ơi! Mấy hôm nay các Mod đã nói là mạng có vấn đề mà!
Lần tới vào diễn đàn, bác gnoulal cho tí hình lên lại để anh em cùng trao đổi nhỉ!

yennhi

Member
Chó đẹp chó đẹp hihi ^^!.............chủ topic ơi con chó của anh quên xích nó chạy đi đâu rồi nè,tìm lại mau còn cho anh em xem nửa chứ :)....!

catsamac

Member
Trời! Nó còn nhỏ như cái dép! Đuôi cong rất ấn tượng, xoáy chưa rõ lắm có thể còn quá bé! Theo mình đoán giống nó không phải to cao lắm nên cần tăng cường uống "sữa tươi" nhiều hơn để tăng cường chiều cao:praying:

ngoc_anh

Member
Hy vọng bác này cao 1.80m trở lên thì cháu nó mới có hy vọng "to cây" sau này. Chỉ bằng cái dép xốp thì hơi bé thật!
Nhưng đùa tí cho vui thôi. Bác cứ yên tâm đi. Thằng bé này trông có tướng đấy: ở ảnh 1 nhìn mặt nó có cá tính đấy. Ảnh 2 thể hiện cháu nó tuy bé nhưng cũng nghịch ngợm và đáng yêu đấy. Có điều cũng phải rèn dần cho nó tính kỉ luật đi chứ không lại hư mất. Còn cái xoáy hơi tiếc là ngắn. Ở ảnh 3 nhìn cháu nó ngồi thì thấy xoáy bắt đầu từ phía sau 2 chân trước hơi nhiều. Kể bắt nguồn ngay từ giữa của phần trên 2 chân trước thì đẹp hơn. Hy vọng lớn chút nữa thì lông mọc dài sẽ đẹp hơn.
Chúc mừng vì có chú chó đáng yêu!

Xin nhận xét luôn:

1) từ nay 1 tuần chủ được đi 1 đôi dép mới!

2) Bắt sớm quá nên chăm cẩn thận nhé

3) Khoái cái mõm đen dày vuông của con này

4) Xoáy ngắn mà trể sâu quá (khiến nhìn hình làm mình có cảm giác thái phú)

gnoulal

Member
cám ơn các bạn. nhưng nó sẽ nhỏ con hả bạn. Thế thì lo quá. Vợ tương lai nó đây. Tội nghiệp Líc ghê. chắc bị vợ ăn hiếp quá. À mà hôm nay cũng được 1 dép rưỡi rùi. mong nó lớn nhanh nhanh lại post lên nhờ ae theo dõi tíêp xem có hy vọng gì không.

dunghpengineer

con cái của bạn có xoáy thật đẹp,còn con nhỏ xoáy lại đơn giản quá .nếu bạn muốn lưu giữ giống chó phú quốc đẹp thì nên chọn con giống có xoáy đặc biệt hơn,nhưvậy giá trị đàn cún của bạn sẽ tăng lên .chúc bạn thành công vì một giống chó tốt.

catsamac

Member
Trường hợp thấy giống: "Bông hoa nhài cắm bãi ... trâu" quá! Nhưng cũng khó nói lắm, phải vài tháng nữa lớn mới phát huy hết. Gà sẽ biến thành công cũng bình thường mà.

"Chó giống cha gà giống mẹ". Mình lúc mới chơi chó PQ mua về một con khá xấu và rẻ. Tuy nhiên lớn lên thì lại rất đẹp, xoáy chuẩn, màu lông dưới nắng như màu gỗ, lại quá khôn (về tính cách có nhiều cái mình còn phải học nó)! Con khác nhìn chuẩn hơn nhưng lại không bằng 1 góc của nó!

Lúc mới về:

Sau 5 tháng:

oa , mấy em này đẹp quá , con cái thì trông khỏi chê , còn con đực trông cũng rất có tương lai , mầu đẹp , đuôi hay hay:p
về vụ xoáy thì gnoulal cũng đừng lo , con PQ nhà mình hôm mang về nó bé y như con của bạn ý còn , chả thấy xoáy đâu cơ , phải vuốt ngược lên mới thấy , xoáy của nó cũng ngắn ngắn và đơn giản y như con của bạn vậy , nưng lớn lên thì khác hẳn , xoáy của nó trông đẹp miễn chê luôn , con của bạn chắc cũng vậy , thay lớp lông máu này đi là xoáy của nó sẽ đẹp ngay thôi

gnoulal

Member
lic nhà e hôm nay đã lớn hơn 1 tí. lại nhờ các bác "bói" gíup e thêm 1 quẻ nữa xem tương lai hậu vận e nó thế nào:D. nó quậy quá phải gài thế mãi mới chụp được mấy kiểu

còn xoáy thì chỉ có thế này

yennhi

Member
Con cái tên Rô thì phải xoáy dài, chuẩn và đẹp quá, em thấy anh không nên để gióng với con đực nhỏ( độ tuổi của 2 con lại không phù hợp ) đợi con nhỏ lớn chắc con cái đã già khú:( nhưng vậy lại qua tuổi xuân của em Rô uổng đời xuân con chó...! Anh nên tìm con chó nào, tốt nhất là màu vàng xoáy chuẩn, đồng trang lứa cho lên gióng với nó thì tốt hơn con nhỏ...! Thân...!

gnoulal

Member
Con cái tên Rô thì phải xoáy dài, chuẩn và đẹp quá, em thấy anh không nên để gióng với con đực nhỏ( độ tuổi của 2 con lại không phù hợp ) đợi con nhỏ lớn chắc con cái đã già khú:( nhưng vậy lại qua tuổi xuân của em Rô uổng đời xuân con chó...! Anh nên tìm con chó nào, tốt nhất là màu vàng xoáy chuẩn, đồng trang lứa cho lên gióng với nó thì tốt hơn con nhỏ...! Thân...!
cám ơn yennnhi. chắc mình phải theo dõi lic thêm thời gian nữa xem nó thế nào. vì xét về nguồn gốc lic vẫn thuần hơn rô. mẹ là PQ đảo, bố PQ đất liền.(trong khi Rô bố PQ đảo, mẹ chó ta). nhưng Rô có vẻ hưởng nguôn gen PQ mạnh hơn( tổng cộng đếm được 15 xóay). Riêng phần tai con lic thấy nó rũ dữ wá cũng hơi lo nhờ ae tư vấn giúp.

catsamac

Member
cám ơn yennnhi. chắc mình phải theo dõi lic thêm thời gian nữa xem nó thế nào. vì xét về nguồn gốc lic vẫn thuần hơn rô. mẹ là PQ đảo, bố PQ đất liền.(trong khi Rô bố PQ đảo, mẹ chó ta). nhưng Rô có vẻ hưởng nguôn gen PQ mạnh hơn( tổng cộng đếm được 15 xóay). Riêng phần tai con lic thấy nó rũ dữ wá cũng hơi lo nhờ ae tư vấn giúp.
Mình cũng khoái con màu vàng này vì nó giống con nhà mình!>:D< Có được một con chó khôn nuôi đã là may mắn rồi. Lại là chó PQ quý nữa càng may mắn hơn. Nghe nói nuôi chó màu vàng sẽ may mắn lắm đó bạn!

Hôm nay đi offline tiện thể cũng thử đặc tính săn mồi của em nhà mình thấy cũng tươngđối! Vừa vào nhà bác Hòa là đã đuổi và định xơi mấy con lợn rừng của bác Hòa rồi nên đành phải nhốt vào cũi. nhưng mà hơi dữ dằn với chó nhà Trà My. Chẳng lịch sự với phái nữ cùng giống chút nào!

mike1803

Member
Con này trông đẹp lắm nhất là quả mõm to dày trông hết ý.Nhưng tai nó hơi cụp,mong là do em nó còn bé , đến lúc lớn nó sẽ dựng lên.

quangnhoc

Member
con này không sợ tai cụp đâu thấy tai nó củng đang dựng lên đó,cứ chịu khó mang nó ra phơi nắng cho chạy nhảy lưng tưng, để thầy bói cho một quẻ, con này lớn lên rất quậy nha, thông minh nhưng tính tình hơi hổn nếu nuôi nó ở trong nhà không thì khó có người ngòai nào vô được, nếu thả rông thì chỉ đi ăn bậy bạ chẳng làm gì được đâu!tính tình nó khó bảo một chút,nhưng đây là một con chó đẹp thầy độ khỏan hai tháng rưởi nửa thì tai nó sẽ dựng lên gần hết. chúc mừng các hạ có một con chó đẹp đẹp(thích cái tướng nằm của nó ghê)

Con Rô này đẹp hơn ối con CPQ "xịn" (chủ nó bảo thế).

gnoulal

Member
cám ơn các bạn
con này không sợ tai cụp đâu thấy tai nó củng đang dựng lên đó,cứ chịu khó mang nó ra phơi nắng cho chạy nhảy lưng tưng, để thầy bói cho một quẻ, con này lớn lên rất quậy nha, thông minh nhưng tính tình hơi hổn nếu nuôi nó ở trong nhà không thì khó có người ngòai nào vô được, nếu thả rông thì chỉ đi ăn bậy bạ chẳng làm gì được đâu!tính tình nó khó bảo một chút,nhưng đây là một con chó đẹp thầy độ khỏan hai tháng rưởi nửa thì tai nó sẽ dựng lên gần hết. chúc mừng các hạ có một con chó đẹp đẹp(thích cái tướng nằm của nó ghê)
thày này cũng có chuyên môn lắm. riêng khoảng giữ nhà thì thua rồi. con này có tật nằm thế tứ mã phanh thây như con ếch. đá vào người nó cái bịch cũng không hay biết. quá khó dạy. chúc mừng thầy đắc đạo nhớ mở tiệm nhe:D

to Vũ, Nguyễn: hì hì không dám, không dám. con rô giống bố lắm. mình đang tính cho bố con Rô đi với mẹ con lic. hy vọng sẽ có chó đẹp đem giao lưu với anh em:praying: