• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó con hung dữ :'( Tìm người huấn luyện chó tại nhà hoặc trong trung tâm TPHCM

yenlinh

Tình hình là mình vừa nuôi 1 bé Phốc sóc 2 tháng tuổi, bé ăn uốg tốt và tự biết đi vệ sinh đúng chỗ k cần dạy. Lúc mang về bé rất hiếu động, mình chỉ ngĩ là do bé còn nhỏ nên vậy, nhưng càng ngày bé càng hung dữ, cứ nhè vào tay và chân chủ mà cắn và cắn rất đau (mới đầu còn gặm về sau là cắn), đồ chơi của bé mình cũng mua nhiều banh nhựa banh cao su gấu bông đủ hết, do lần đầu tiên nuôi chó nên thương lắm, chỉ dám la bé thôi, mà la xog bé vẫn cứ nhào vô mình để cắn. Mình xem các bài viết trên diễn đàn, thấy các bạn nói là nếu k cứng rắn thì sẽ bị thú cưng lấn lướt, mỗi khi bé cắn mình vỗ vào mõm hay vỗ vào sườn như mấy bạn chỉ mà làm như vậy bé càng hung dữ hơn, cắn đau hơn kèm theo tiếng gầm gừ, bây h cứ hễ đụng vào người bé là bé qay đầu lại cắn vào tay mình, để trong chuồng thì thấy im im, để ra ngoài là bắt đầu chạy nhào vào chủ để cắn, biện pháp nhẹ cũng làm r mạnh cũng làm r, bây h mình thật sự bất lực mong các bạn giúp đỡ :(((((((
Tiện cho mình hỏi có chỗ nào nhận dạy chó tại nhà ở tphcm không ? nếu k có thì chỗ dạy chó ở trung tâm tp cũng dc chứ đừng xa qá để có thể đưa đi đón về, mình ở q10 :'(
Cám ơn các bạn đã đọc, mong giúp đỡ :'(

yenlinh

Nó ngứa răng đó mà, không sao đâu, cứ để vô chuồng, đừng có thả ra, lớn lên là hết.

Cún nhà mình cũng vậy, cứ đeo theo chân chủ gặm hoài, mà răng sắc nên xây sước hết, động vô nó là nó cắn ngay. Rồi khi nó lớn là hiền luôn, chủ sờ vô là nằm kềnh ra, muốn cấu véo, kéo đẩy gì cũng kệ.

Bé nhà mình 2 tháng, bao lâu thì dc xem là lớn v bạn :? với có khi nào k dạy càng lớn càng hung dữ k :(:)(:)((