• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cắn chủ.

shoesandpooh

Em có nuôi một con beagle đc khoảng 1 năm chung với bạn trai cũ của em. Rồi bạn ấy về VN, một mình e thì cũng ko có thời gian chăm sóc nên để bạn ấy đem nó về VN luôn. Rồi sau đó e có về VN thì biết đc bạn ấy đối xử vs nó ko tốt. Đem về VN đã đc hơn 3 tháng nhưng chưa 1 lần dẫn nó đi dạo hay dành thời gian chơi chung vs nó nhiều, chỉ nhốt trong nhà rất tội nên em đem về cho ba, mẹ em nuôi, đến bây giờ cũng gần 9 tháng rồi. Nhà ba, mẹ em sân vườn rất rộng và mẹ em cũng rất thương và nuôi rất nhiều chó. Bé này rất thích nhảy xuống hồ rồi sau đó lại chạy vào nhà nhảy lên giường quậy nên mẹ em cũng đành phải nhốt những lúc ko trông đc nhưng 1 ngày nó cũng đc tự do chảy nhảy 4,5 tiếng đồng hồ nên em nghĩ ở vs mẹ em nó đc đáp ứng đầy đủ nhu cầu cần thiết nhưng 3 tháng trc lúc nó muốn tìm cái, mẹ em ko cho vậy là nó nhảy lên cắn vào mặt mẹ em phải đi khâu mười mấy mũi, rồi cũng nhảy lên cắn ba em nhưng ba e đưa tay ra đỡ nên bị cắn ở tay Trước h em và mẹ rất thich chó nên nuôi rất nhiều. Nhà em lúc nào cũng có ít nhất là 8 con chó hết, và từ nhỏ đến lúc em lớn chưa bao giờ chó nhà em cắn chủ. Em ko biết bé này bị gì vì lúc em nuôi nó trong 1 năm nó rất hiền, cũng rất thông minh. Em rất hay đem nó ra công viên để nó chơi ném bóng nhưng chưa bao giờ nó tấn công ai, rất thân thiện. Chẳng biết tại sao lại bị như vậy nữa. Mọi người có ai biết cách nào để khắc phục không ạ? Em cảm ơn.