• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó có mùi hôi !

bestdjvietnam

Em ở Sài Gòn ! nhà nuôi 2 em Dachshund thích em nó vì lông sát dễ vệ sinh . Nhưng nay lại phát sinh một vấn đề . 2 em nó rất nhanh có mùi hôi ( kiểu mùi hôi chó ) mặc dù e tắm chúng rất thường xuyên - Có khi tắm cùng 1 em husky nhưng con Husky vẫn thơm tho thì 2 đứa Dachshund đã bốc mùi rất nhanh ! Cho em hỏi có phải chó nhà em bệnh gì về da hay không ( em thấy lông lá nó vẫn mượt -ăn uống tốt và béo tròn ) ! hay do em tắm ít - hay do giống này nó như vậy và có cách nào khắc phục ko ạ !

Túi hậu môn , hoặc các tuyến hậu môn , có một số chất lỏng có mùi và khi túi đầy chất lỏng và các bạn cần giúp đỡ để giải phóng chất lỏng và làm sạch mùi
Cái này là một trong những điều rất ít người biết, bạn đưa tay vào nặn hậu môn chó là hết thôi mà >>> tham khảo thêm bạn nhé http://chodep.info/vi-sao-cho-tam-roi-ma-van-co-mui-hoi/