• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị nốt đỏ quanh mắt

Mốc yêu

Member
Cún nhà em bị nốt đỏ lấm tấm quanh mắt như bị con gì đốt, ăn uống vẫn bình thường, mong mọi người tư vấn giúp là em nó bị sao ạ

LY THUY

Member
Vừa rồi e bull nhà mình cũng bị tình trạng giống như vậy, mình cứ tưởng là bị muỗi đốt nhưng khi đem đi BS thì mới biết em nó bị dị ứng da. Bạn nên ẩm chó của bạn đi BS khám để biết chính xác bệnh nhé. Mong chó bạn mau khỏi bệnh

petprost

Member
cún nhà bạn tiêm phòng đầy đủ chưa, xổ giun chưa? các bệnh tiêu phân máu cũng có biểu hiện nổi các đốm đỏ dưới da nửa/

petprost

Member
các đốm đỏ dưới da quanh mí mắt í! mình viết thiếu nên viết bổ sung thêm! hi hi

phamhuyhoang

Active Member
chú chó con nào cũng bị muỗi đốt quanh mắt mà bạn~chỗ nào mà không có lông là tụi nó đốt ngay~~nhất là dưới bụng bị đốt xong nó mưng mủ~~~^_^ phương pháp tốt nhất lấy thuốc bôi chống muỗi của trẻ em bôi la không bị đốt nữa~~~