• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị hung dữ.

Hoàng Hà

Chào mọi người, tình hình của em là như vậy.
Em có người bạn có 1 con chó lông xù nhật tên là Cà Phê. Và hiện tại em đang nuôi 1 bé Golden tên Oggy. Cà phê ngày xưa rất dễ thương, hòa nhập và nghe lời, thương nó lắm, tuy nó ko phải của mình nhưng vẫn yêu nó. Nhưng dạo gần đây, có vẻ Cà Phê bị ảnh hưởng tâm lý, cụ thể:
1) Có thời gian giống như bị tự kỉ, không ăn uống, và ít thân thiết với con người hơn.
2) Bạo lực. Hôm nay cà phê dành đồ chơi ( xương da bò ) của bé Oggy, bé Oggy đòi lại thì gầm gừ, rồi cắn bé. ( trước đây ko bao giờ Cà Phê cắn con nào hết ).
Em không biết phải làm sao nữa. Thương cà phê lắm, muốn nó đáng yêu như hồi xưa.

Đây là hình em nó.
P/s: mấy anh chị cô chú chú ý vào con chó giùm em, đừng chú ý đến ghệ em nhé :(
Cám ơn mọi người....

kashus

Có thể là nó bị stress, tâm lý không bình thường, hoặc có thể là nó "ghen" nếu chủ của Cà phê cứ nhằm Oggy mà vuốt thì điều đấy dễ hiểu thôi. Nên dẫn con cà phê đi dạo, hoặc tham gia các hoạt động chạy cùng chủ hay vui đùa với nó 1 thời gian xem có tiến triển không . Chúc thành công :D:D:D