• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó alaska trưởng thành mà ko biết sủa các bác giúp em

gapro

Member
Tình hình là em có con Alaska 18 tháng có 1 cái lạ là e nó không bao giờ sủa câu nào cũng như gầm gừ luôn. Vẫn khỏe mạnh ăn uống như trâu bảo vẫn nghe bình thương. Hic e ko hiểu sao luôn. Các bác cho hỏi e nó ko sủa vậy có phải vấn đề gì về sức khỏe không ạ. Mong pro chỉ giáo:(:(:(:(:(:(

tungbaoto

Member
Ai bảo bác k biết sủa , chó nhà em nhốt nó lâu k thả nó ra cho nó đi chơi là nó sủa loạn cả lên ấy , điếc cả tai . Nó gọi đi vệ sinh cũng hú ầm cả lên , nhiều lúc muốn táng cho 1 fát %-(

skycaptain

Ai bảo bác k biết sủa , chó nhà em nhốt nó lâu k thả nó ra cho nó đi chơi là nó sủa loạn cả lên ấy , điếc cả tai . Nó gọi đi vệ sinh cũng hú ầm cả lên , nhiều lúc muốn táng cho 1 fát %-(
"Ai bảo bác không biết sủa" =)). Thế là thế nào đây :))

skycaptain

Tình hình là em có con Alaska 18 tháng có 1 cái lạ là e nó không bao giờ sủa câu nào cũng như gầm gừ luôn. Vẫn khỏe mạnh ăn uống như trâu bảo vẫn nghe bình thương. Hic e ko hiểu sao luôn. Các bác cho hỏi e nó ko sủa vậy có phải vấn đề gì về sức khỏe không ạ. Mong pro chỉ giáo:(:(:(:(:(:(
Bạn nuôi Alaska mà không trang bị kiến thức trước à? Alaska chỉ biết hú thôi, nếu có sủa thì là do học sủa theo những con chó khác.
Bạn nên đọc các tài liệu về chó alaska để hiểu tính cách vật nuôi của mình thì dễ dạy bảo chúng hơn.

gapro

Member
Cảm ơn bác tại trước e cũng nuôi 1 con sủa suốt ngày phát cáu. Mà nay thấy e này chẳng sủa gì nên thấy hơi lạ. :D cũng đã hỏi qua mấy pro alaska ko sủa j là hoàn toàn bình thường :D thank các pro:)):)):))

Bản chất alas hay husky ko biết sủa chỉ biết hú thôi . Sủa là do bắt trước tiếng chó khác

cattry_1008

Bạn thử xích nó vào xong cho con chó khác ăn phần cơm của nó đi . Nó sửa loạn nhà luôn ý =))

cattry_1008

GIống chó nhà mình thế , k cho nó đi chơi 1 hôm thôi là 2 con làm loạn nhà lên =))

thực tế thì nếu nuôi nó 1 mình từ nhỏ thì nó không sủa đâu, nếu nó sủa thì chỉ là học của con chó khác thôi, bác thử xích nó, cho ăn uống đầy đủ, cho nó buồn đi vệ sinh xem nó có sủa đòi đi ko?