• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó 1 tuổi tự nhiên rất dữ

Inzen

mình có nuôi 1 con Đực Nhật lai Bắc kinh , đã được 1 tuổi , chả hiểu tại sao cả tuần nay nó rất dữ , người nhà đi qua đi lại lâu lâu nó gầm gừ sủa , rồi còn cắn chảy máu nữa , rất dữ . không biết nó bị gì ?
mà chó đã chích dại rồi thì có khả năng bị dại lại không , vì nhà mình có vài người bị cắn chảy máu ,không biết có nên chích ngừa không ?
mọi người tư vấn giúp mình cám ơn :D

Chivas_Milano

giữ đến nỗi cắn cả người nhà là ko được rồi...
bạn thử dùng cách quan tâm, vuốt ve cún nhiều hơn xem..
vì chó giữ 1 phần cũng là do tình cảm của chủ mà <:p
Còn vấn đề về chích dại thì còn tùy thuộc vào thời gian bạn ạ.. E cún nhà bạn chích từ đợt mấy tháng ??...mà mình nghĩ là mới 1 năm tuổi thì chưa cần chích lại đâu.

Leo

Member
Chắc là do nhà bạn không quan tâm với cún nên với vậy,nên chích ngừa lại,quan tâm nhiều hơn thì sẽ khỏi.

nikita24480

Member
Hay em ý đến tuổi cập kê mà ko đc đi tìm hiểu lại bị giốt trong nhà nên cáu và bẳn tính? Tự dưng e ý thế hay trc giờ cũng hung hăng rồi và bây h hung hăng hơn? Các bác nuôi chó lâu năm có kinh nghiệm vào đây chỉ giáo cho mọi người có thêm kiến thức với.