• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó đực mỗi lần sợ dễ cắn chủ

heohanwuoc

chó đực nhà em năm nay 8 tháng tuổi,nó lai chowchow nên lưỡi đen, nó rất khôn và bình thường thì rất hiền, chẳng biết sao từ lúc nào nó bị bệnh sợ hãi, mỗi lần nó chui vào nhà ngủ mà mình rờ vào dây xích cổ của nó là nó hét lên mún cắn, nhưng nhân nhượng chút. Vừa rồi ẻm bị nấm da, đi bác sĩ chít ẻm sợ wa' hay sao mà giờ về nhà mình mua thuốc sứt vào người , gần đến khúc đầu hay 2 lòng bàn chân trước là hung hãng nhe răng ra phập mình, mặc dù ko gậy tổn thương gì, nhưng mình sợ càng lớn lên nó sẽ dữ, ngoài những lúc em nó sợ hãi ra thì mình sờ hay nựng gì nó vận thân thiện. Ai có bik cách dạy em nó ko ah :(

P/s: em nó khá nhát, gặp gì cũng dễ giựt mình, tắm là run cầm cập, đi bác sĩ cũng run :-ss