• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chân dung của kẻ bắt trộm mèo

jayychouvt

Mình ghét nhất là bọn ăn trộm mèo và bọn mồm vừa nhồm nhoàm thịt mèo vừa bô lô ba la. Đúng là chướng mắt và ác cảm cực kỳ, mình ở trong miền Nam, dân trong này vốn k ăn thịt mèo, chỉ có những chủ quán nhậu ở ngoài Bắc vào mở quán phục vụ cho dân Bắc thôi. Mình không nói tất cả các bạn miền Bắc, nhưng thực sự những người quen của mình mà nhắc đến làm thịt mèo thì đều là người gốc miền Bắc cả. Thật không thể cam tâm hàng ngày đi làm đi qua quán nhậu đó, cái lồng chó mèo để giữa ngã ba đường đó... Hy vọng các chú mèo đều được chủ yêu quý và đừng có đi lang thang rong chơi để bị chúng nó bắt.

nhìn tướng ông này chắc là dân rao mua mèo...vì cuộc sông mà họ làm những điều thất đức như vậy, càng đáng thương cho các pé khi bị đưa vào các quán nhậu "tiểu hổ" ,biết thế nhưng biết làm sao được, thương là một chuyện, bảo vệ được các pé hay không là một chuyện khác...không biết khi nào VN này có tình thương yêu thú nuôi...tội nghiệp

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chiều nay trên đường đi làm về, mình bắt gặp được 1 đối tượng xấu đang chở 1 lồng mèo đi tiêu thụ. Hắn ta đi đoạn đường từ Định Công ra Giải Phóng. Trong lồng phải đến 5 hoặc 6 em mèo, các em mèo đều là mèo ta, đã được nuôi béo. Mình phẫn nộ khi thấy hắn, nhưng bất lực không thể cứu được các em mèo bị câu trộm:((. Các bạn nuôi mèo cần cảnh giác cao độ nhé.

Ngàn lần cầu chúc cho các bé mèo bị câu trộm này kiếp sau đầu thai được sống sung sướng hạnh phúc.
Mời xem link có liên quan : Giải thoát mèo Lucky về với Bác sỹ GREENVET.

carulli1990

mặc dù bị cái lồng làm giảm tầm quan sát nhưng vẫn dễ dàng nhận thấy mấy bé mèo dễ thương dã man. huhu meo meo

Zen189

Member
Thế còn người nuôi mèo ở nhà, rất yêu mèo nhưng vẫn ăn thịt mèo khác thì là người thế nào?

vits2be

Member
Bọn mèo này chết chắc rồi! hix nhìn thấy vậy mà không làm gì được:((

đúng là chả giám nghĩ xa hơn, chri nghĩ tới hồi xưa bé nhà mình bị mất lúc đó chỉ đơn giản nghĩ là mất thôi, bi h mới hiểu. tội quá..

jackie09

Member
cái xe này thỉnh thoảng cũng đi qua nhà mình. Nó rao là:" Bán mèo béo! Bán mèo béo đây! Bán mèo béo nào!". Sáng nay nó vừa đi qua xong. Nhìn xót hết cả ruột.

linh2013

Mình rất ghét những ai ăn thịt chó, mèo và những động vật hiền lành. Nếu không có những người ăn thịt chó,mèo, ... thì cũng không thể có tình trạng người xấu bắt động vật dễ thương này nhiều thế.........x-(x-(x-(x-(x-(x-(

10 năm trước, mèo Tom thân với mình lắm, ăn chung,ngủ chung,mặc đồ chung. Cứ đi học về là em ý lai chạy ra quấn quýt. Cò lần đi học mà e ý cứ chạy theo, thế là Bố cho cả e ý đưa mình đi học. Vẫn nhớ có lần Tom bị ốm, thức đến 2h để chăm nó...lúc Tom khỏe lại vui ơi là vui. Thế rồi 1 hôm....bọn khốn nạn ăn trộm mèo đã bắt Tom của mình đi. Đên bây giờ vẫn muốn trả thù cho Tom của mình...bọn khốn nạn,vô lương tâm.

xin lỗi anh chị em trong VP cho phép đc chửi 1 câu chứ ko là em ko chịu đc, nhìn bọn này là em chỉ muốn thiến sống thôi x-(x-(x-(

MiMiu

huhu ... thương các em í qá :(( cái bọn trộm mèo và thịt mèo này ... chết đi chắc cũng làm súc vật í :(( k đc. đầu thai làm người đâu mà :(( ác qá mà :(( Nhìn mặt các em Mèo tội nghiệp lắm :(( chúng nó cũng có cảm xúc mà :(( đâu phải vô tri đâu mà nỡ .... :(( bọn ác ôn !!! k đáng làm súc vật luôn í !!!!!

Yujsii

x-(x-(thật là đáng ghét mà mèo béo yêu như vậy mà nhẫn tâm đem đi thịt x-(x-(nếu mà chúng bị chủ bán thì chỉ trách được số chúng đen không lam vừa lòng chủ thôi:(:(

Tony_Nghia

Member
mấy người yêu mèo bị gì vậy??? Ngta vì miếng cơm manh áo nuôi vợ con người ta nên làm nghề buôn bán mèo thôi chứ có gì đâu mà nói căm thù ngta. Các bạn bị não à. Tôi nuôi cả chó lẫn mèo đây này. Nhưng khi gặp mấy người rao mua chó mèo tôi chẳng bao giờ ghét họ. Vì tôi biết cuộc sống của họ chẳng sung sướng như vài người ở topic này đâu.

mnho

Member

Ai ghét chi người!
Có chăng là ghét cái nghề của họ.
Thị trường, có cung, có cầu. Ghét là ghét bọn người dã man, ăn mèo, ăn chó, ăn chim, ăn thú hoang dã (khỉ, rắn, dơi...)
Bạn này chắc chưa bị bọn trộm bắt mất thú cưng, và cũng chưa tận mắt nhìn người ta lột áo một con mèo con đang sống nguyên, để làm thịt.
Cho nên, bọn trộm chó mèo, bọn hành nghề liên quan, đều xếp chung nhóm đồng lõa.
Thế nhưng, thực tế cứ là thực tế.
Ghét hay thương, cũng ứ làm gì được nhau! :D

darkmoon441992

ai ăn thịt mèo ( hay chó) đều là những người không có lương tâm đáng bị đem ra ném đá nhất là mấy người bán thịt mèo(chó) đều là bọn bất lương. Không hiểu lương tâm để đâu mà làm vậy. Và những người nuôi mèo hoặc chó nếu thấy không có khả năng chăm sóc chúng thì đừng nuôi chứ nuôi mà không yêu thương chăm sóc, không cho ăn uống mà lại đem bỏ thì cũng giống mấy người xấu đó đáng bị đạp cho bầm dập >:p