• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chào cưng, con nhé!

13 năm ùi nhỉ, Bông xấu tính ma lanh đã rời xa tôi. Sáng ra nó vẫn chạy theo tôi mà chiều đi làm về thì e nó đã đi ùi. tính chanh chua của Bông_chó Nhật đến chết mà vẫn ko bỏ...nó đánh nhau với chó béc giê nhà hàng xóm, biết ko đánh dc nó mà vẫn ấm ức chạy ra, ko bao h chịu thua trc cả,tính nó từ xưa vẫn thế . mọi ng kể lại nó bị thương mà cố lết về nhà ,dc 1 lúc thì trút hơi thở cuối cùng.....(29/03/11)
E nó đi mà buồn wá . nó theo tôi từ lớp 2/ cấp 1>>tôi lên cấp 2>>lên cấp 3 và h 3 năm đại học và đi làm thêm. Bông ah, khi c nuôi những chú chó mới c đã thiên vị, ko quan tâm, chăm sóc đến e nữa n e vẫn luôn bên c, luôn đuổi theo, chạy theo sợ c bỏ rơi e và ganh tỵ với chúng nó....thế là bây h ko có ai chành chọe, gen tỵ đánh nhau với chúng nó nữa rồi. tối hômm trc e còn làm nũng dụi vào ng c ,c lại đẩy e ra rụng nhiều lông quá! ai biết trc đó là lần cuối ta bên nhau
Cầu mong e sớm siêu thoát Bông nhé...bông ko giận và gét c , nếu có kiếp sau thì chúng ta lại làm bạn nhé. Chị chôn em ở bãi đất gần nhà, để e ko cảm thấy cô đơn và c luôn có cảm giác e luôn ở bên cạnh chị e nhé....yêu và thương e nhiều lắm!

zZĩnz

Member
xin chia buồn với chị Nhà em cũng nuôi chó Nhật tên là Mickey đc 16 năm rồi dạo gần đây em ấy yếu hẳn đi Đang nằm mà đứng lên cũng bị tê chân HUm nào cũng hắt hơi liên tục Em lo quá. Nhưng mà Mickey nhà em ko chanh chua Rất khôn và ngoan Em í mà đi bi giờ thì huuhhuhuuhuhuhuh:((

Đọc bài này mà em rơm rớm nước mắt đây :( xin chia buồn với chị. Cả chị và Bông đều thật may mắn khi đã được gặp nhau và làm bạn với nhau :)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Ai cũng sẽ phải đối mặt với sinh ly tử biệt ít nhất 1 lần trong đời
Mong bạn vơi đi nỗi buồn
Khi tớ mất đi 2 ty nhỏ tưởng chừng như không bgiờ nuôi 1 con vật nào được nữa vì sợ rằng khi chúng ra đi m sẽ ko chịu đựng được...
Nhưng có 1 bạn đã nói với tớ rằng ".....hai ty bé bỏng đã trả hết kiếp làm súc sinh và đang trên đường đi đầu thai làm người...theo triết lý của phật giáo..." và nhờ có câu nói của bạn ý mà tớ đã phấn chấn lên rất nhiều và cươi thật tươi trước mộ 2 bé nhà tớ :)
Giờ tớ tặng bạn câu này hy vọng sẽ vơi bớt nỗi buồn nhé! :)