• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

can tim 1 người chủ tốt cho 1 em mèo bi gãy chân

heo

chào các bạn, mình tên Hoa ,đến từ nam định,minh f ở trọ và có 1 em mèo,thật ra đó ko phải mèo của tớ,đó là mèo nhà người wen, vì nó bị gãy chân nên người ta muốn bỏ đi nên trong luc cấp bách t đã xin về nhìn n rất đáng thương, nhưng lại bi què...n ko thể tự đi vệ sinh vào xỉ được,mình đang ở trọ ,có những luc pahir về quê, nhưng lại ko có ai chăm soc hộ cho mèo, mình ko biết phải làm thế nào nên mong viêt bài này nếu ai cóa cách giúp hoăc có thể có khả năng cưu mang cu Bi giup mình thì mình chân thành cảm ơn

Khi nào bạn về we thì mình sẽ chăm nó giúp bạn vì nhà mĩnh có 3 em rồi và chuẩn bị có thêm nữa vì 1 em đang chửa sắp đẻ, nếu đem thêm về chắc mẹ mình sẽ tống cổ cả chủ lẫn mèo ra đường mất, Mình ở cầu Giấy bạn cứ nhắn lại cho mình nhé

milkygirl6390

Active Member
sorry vì bây giờ mới đọc được bài biết này của bạn ... không biết bé hiện giờ thế nào rồi ... bạn liên lạc với mình hoặc cho mình SDt được không SDT của mình 01656054276

yeuketoan89

Active Member
sorry vì bây giờ mới đọc được bài biết này của bạn ... không biết bé hiện giờ thế nào rồi ... bạn liên lạc với mình hoặc cho mình SDt được không SDT của mình 01656054276
bạn ở đâu thế, nếu được mình xin nhận làm chân xe ôm đưa em nó về trạm cứu hộ mèo :D

yeuketoan89

Active Member
chào các bạn, mình tên Hoa ,đến từ nam định,minh f ở trọ và có 1 em mèo,thật ra đó ko phải mèo của tớ,đó là mèo nhà người wen, vì nó bị gãy chân nên người ta muốn bỏ đi nên trong luc cấp bách t đã xin về nhìn n rất đáng thương, nhưng lại bi què...n ko thể tự đi vệ sinh vào xỉ được,mình đang ở trọ ,có những luc pahir về quê, nhưng lại ko có ai chăm soc hộ cho mèo, mình ko biết phải làm thế nào nên mong viêt bài này nếu ai cóa cách giúp hoăc có thể có khả năng cưu mang cu Bi giup mình thì mình chân thành cảm ơn
hjx. trích dẫn nhầm của bạn mikilgirl, bạn ở đâu thế nếu được thì mình làm xe ôm đưa em nó về trạm nhé :D số đt của mình là 01683 048 057
nhà mình gần cầu Mai động, trong vòng bán kính khoảng 30 đến 35km mà có em mèo nào bị bỏ rơi cứ báo mình nhé !

hjru

Member
hjx. trích dẫn nhầm của bạn mikilgirl, bạn ở đâu thế nếu được thì mình làm xe ôm đưa em nó về trạm nhé :D số đt của mình là 01683 048 057
nhà mình gần cầu Mai động, trong vòng bán kính khoảng 30 đến 35km mà có em mèo nào bị bỏ rơi cứ báo mình nhé !
lấn cả sang khu vực hoạt động của Hjru hả :)) đùa thôi chứ dạo này hjru cũng bận ở trạm nên nhờ bạn giúp nhé !!! bạn add FB của trạm đi , nếu thấy bé nào đón được thì bạn nhận và để lại tin trên FB cho mọi người biết , tránh tình trạng 2, 3 bạn cùng đến 1 lúc , mất công sức của các TNV !!! thanks

yeuketoan89

Active Member
lấn cả sang khu vực hoạt động của Hjru hả :)) đùa thôi chứ dạo này hjru cũng bận ở trạm nên nhờ bạn giúp nhé !!! bạn add FB của trạm đi , nếu thấy bé nào đón được thì bạn nhận và để lại tin trên FB cho mọi người biết , tránh tình trạng 2, 3 bạn cùng đến 1 lúc , mất công sức của các TNV !!! thanks
hjx, mình ko biết chơi FB, từ trước giờ chưa bao giờ chơi mấy trò bờ lốc bờ liếc với phết búc bao giờ, nếu bạn biết có em mào nào cần " xe ôm " mà bạn ko đi đc thì bạn cứ sms cho mình qua số đt đó nhé :D ( dân văn phòng đây nhưng ko biết chơi FB, quê quá.hjx )

hjru

Member
hjx, mình ko biết chơi FB, từ trước giờ chưa bao giờ chơi mấy trò bờ lốc bờ liếc với phết búc bao giờ, nếu bạn biết có em mào nào cần " xe ôm " mà bạn ko đi đc thì bạn cứ sms cho mình qua số đt đó nhé :D ( dân văn phòng đây nhưng ko biết chơi FB, quê quá.hjx )
hyhy okies . khi nào có bé ở gần đấy mình sẽ alo bạn nhé !!!

pencil13th

bạn ơi hay bạn chuyển bé cho mình đi. mình sẽ giúp chân bé khá hơn và chăm sóc bé
(tại ngày trước mèo nhà mình bị sập bẫy gãy chân, nên mình có chút kinh nghiệm rồi) nếu được bạn pm vào topic này hoặc pm mình qua đt nhé. số của mình: 01676 366 828

heo

Khi nào bạn về we thì mình sẽ chăm nó giúp bạn vì nhà mĩnh có 3 em rồi và chuẩn bị có thêm nữa vì 1 em đang chửa sắp đẻ, nếu đem thêm về chắc mẹ mình sẽ tống cổ cả chủ lẫn mèo ra đường mất, Mình ở cầu Giấy bạn cứ nhắn lại cho mình nhé
oiii cam? on bn rat nh bn cho minh sdt nhe'...ko thi` lien he s minh` ưa so 01293073993

heo

xin loi~ moi ng vi` hom nay moi vao` dc vi` minh bi mat lap...cam? on long` tot cua? cac' bn rat nh` vi` t chi? la sinh vien nam dau` ko co' kha? nang nuoi tot va` cham soc cho no' nen rat mong n nhan dc tinh cam? yeu thuong nhat tu` ng chu? moi...nen to' da~ tim den' dien~ dan` nay`

pencil13th

*yeuketoan89: a! hồi chiều tối bác này pê mờ mềnh ;;)
hì. mình và bạn Heo đã lên kế hoạch cho 1 ngày hẹn hò riêng rồi. thanks bạn nhé. bạn đỡ phải chạy đường xa. :x
*Heo: bạn ơi để mình đến Cầu giấy cho tiện nhé. lúc nãy mới biết là sắp tới mình có việc qua đó. hì. có gì mình sẽ alo bạn. bạn đỡ phải đi xa nhé >:D<

yeuketoan89

Active Member
*yeuketoan89: a! hồi chiều tối bác này pê mờ mềnh ;;)
hì. mình và bạn Heo đã lên kế hoạch cho 1 ngày hẹn hò riêng rồi. thanks bạn nhé. bạn đỡ phải chạy đường xa. :x
*Heo: bạn ơi để mình đến Cầu giấy cho tiện nhé. lúc nãy mới biết là sắp tới mình có việc qua đó. hì. có gì mình sẽ alo bạn. bạn đỡ phải đi xa nhé >:D<
rất cảm ơn bạn nhé, tuy m ở bên hội yêu chó, nhưng khi đc bạn heo nhờ mà ko giúp đc thì mình cũng áy náy lắm, may mà có bạn giúp cho ko thì k bít làm thía nào :x:x:x:x

pencil13th

đã mang được bé về rồi nhé...đang trong tình trạng được giải quyết :">

yeuketoan89

Active Member
hum nào cu bi đỡ đỡ rùi bạn up ảnh lên cho mọi người ngắm nghía nhé :D
bây giờ k còn nơi cưu mang các em mèo cơ nhỡ nữa rùi.hjx chỉ còn trông chờ vào tấm lòng của những bạn như pencil13th thui :x