• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các bác giúp mình với !!

ctdkny95

mình đang sống ở chung cư và nuôi 1 em chó ta.nó khoảng 1 tuổi.nhưng mỗi lần nó nhìn thấy người lạ hay các con chó khác thì cứ sủa và làm mọi người thấy sợ ..kể cả khi nó không sủa thì mình dắt nó đi đâu người ta nhìn thấy cũng đã sợ rồi ( nó ko to lắm nhưng nhìn hơi giống becgie nên trông cũng ghê ghê :( ).nhất là lúc trong thang máy..mình phải làm thế nào để có thể giải quyết vấn đề này bây giờ :(

kashus

Chó thế là khôn đấy bạn, hung dữ thì cũng tốt trong vài trường hợp, nên nhìn vào mặt tích cực của nó, nếu chó của bạn gặp ng lạ không sủa hoặc thấy chó khác vào địa phận của nó mà không sủa thì chó của bạn có vấn đề r :D:D Nó giữ nhà là tốt thế còn la nó :D:D
Nhiều vấn đề trộm chó hay trộm cắp gì mà nhà có con chó như bạn cũng là good lắm r :D:D

kashus

trong thang máy thì bạn nên có xích và thu ngắn xích lại để nó đứng sát bạn không chạm đc tới ng xung quanh, nếu nó sủa thì hô "IM" và dọa đánh vào mõm nó, nếu cứ sủa thì cứ vả thẳng . Không sao đâu, nó sẽ sợ và không sủa lung tung.

Nhưng còn cái dạng chó mà con vịt chạy ngang cũng tru lên ầm ĩ làm phiền hàng xóm thì nên dùng biện pháp khác,

Bạn me lúc nó đang tru thì rình ra sau lưng đừng cho nó phát hiện tạt luôn 1 xô nước vào ng nó, vài lần là mất hồn hết dám tru bậy :D:D

mình đang sống ở chung cư và nuôi 1 em chó ta.nó khoảng 1 tuổi.nhưng mỗi lần nó nhìn thấy người lạ hay các con chó khác thì cứ sủa và làm mọi người thấy sợ ..kể cả khi nó không sủa thì mình dắt nó đi đâu người ta nhìn thấy cũng đã sợ rồi ( nó ko to lắm nhưng nhìn hơi giống becgie nên trông cũng ghê ghê :( ).nhất là lúc trong thang máy..mình phải làm thế nào để có thể giải quyết vấn đề này bây giờ :(
chó nhà bạn sủa theo kiểu gì, vì nó vui mừng phấn khích hay vì cảnh giác? bạn nên cố dạy chó lệnh Im. Mang theo thức ăn, mỗi khi nó sủa nhưng ngừng lại lấy hơi thì bạn thưởng cho nó, dần dần nó sẽ hiểu thôi.

ctdkny95

Chó thế là khôn đấy bạn, hung dữ thì cũng tốt trong vài trường hợp, nên nhìn vào mặt tích cực của nó, nếu chó của bạn gặp ng lạ không sủa hoặc thấy chó khác vào địa phận của nó mà không sủa thì chó của bạn có vấn đề r :D:D Nó giữ nhà là tốt thế còn la nó :D:D
Nhiều vấn đề trộm chó hay trộm cắp gì mà nhà có con chó như bạn cũng là good lắm r :D:D
Về vấn đề giữ nhà thì mình quá yên tâm rồi :D..mình toàn dắt lúc 12h trưa với 11h đêm để tránh gặp người khác nữa.nó chỉ sủa khi người lạ vào nhà thôi còn ra ngoài rồi thì không sủa người nữa.chỉ sủa chó thôi..có nghĩa là mình đang dắt nó đi chơi mà nó nhìn thấy con chó nào là phải nhảy bằng được vào con chó đấy.mình đánh nó cũng không nghe nên mỗi lần gặp con chó khác mình lại phải dắt nó về nhà :(.mà mỗi lần nó hung hăng như thế người trong chung cư lại sợ :-<.chán lắm ý !!!

ctdkny95

chó nhà bạn sủa theo kiểu gì, vì nó vui mừng phấn khích hay vì cảnh giác? bạn nên cố dạy chó lệnh Im. Mang theo thức ăn, mỗi khi nó sủa nhưng ngừng lại lấy hơi thì bạn thưởng cho nó, dần dần nó sẽ hiểu thôi.
Nó sủa kiểu cảnh giác ý cậu ạ.mình đang dạy nó ngồi im rồi.nhưng mà nó chỉ thực hiện khi mình chuẩn bị dắt nó đi chơi thôi.kiểu rất nghe lời ý.còn ra đường lại đâu vào đấy ==''..ở trong nhà thì nó rất ngoan :D !!