• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cứu lấy những pé chó bỏ rơi đang bị đe dọa mạng sống các bạn nhé!

pemoney

Member
nếu các bạn là người yêu chó xin các bạn hãy cứu lấy những chú chó bất hạnh hoặc bị bắt hoặc bỏ rơi nhé các bạn. đó là những chú chó đáng thương rất khao khát có 1 ngôi nhà và người chủ thương iu nó. những mảnh đời rất tội ngiệp. sáng nay xe bắt chó ở hồ chí minh đã bắt rất nhiều nhửng chú chó thả rong đem về địa chỉ 252 LÍ CHÍNH THẮNG Q3. sau 3 ngày nếu ko có ai nhận nuôi sẽ đem thiêu hủy toàn bộ đó trong đó có chó cỏ, chó nhật...... giúp các em ấy các bạn nhé. lòng tốt sẽ dc đền đáp. yêu chó đừng phân biệt là chó tây hay ta vì em nào cũng đáng iu hết. nhận nuôi k tốn nhiều tiền đâu các bạn. hãy kêu gọi mọi người giúp những chú chó bất hạnh đó nha các bạn

heo_0908

bạn ơi, nếu mà mik hok pahi43 là chủ, đến nhận như thế nào zạ ? Sao mik đọc thì nó kiu là chủ nuôi đưa CMND rồi xuất giấy bệnh dại tùm lum, nếu hok phải chủ nhận thì sao ?

lollip0po

Member
:( tội wá hjc hjc cũng là cái tội thả rong các pé. hjc hjc. Nhưng mà là người nhà mới cho nhận với lại phải chi bao nhiu :( hjc. Lên trên ấy nó có khi làm khó mình bắt đưa giấy chích ngừa dại, rùi tùm lum. Mình sao mà đưa ra để cứu các bé đc ? :( haziii mình có nghe vụ này nhìu ù, từng chứng kiến 1 xe bắt chó chạy vèo wa " hốt" kon chó nhật. May mà chủ nó thấy, chạy theo xin chuộc lại. :(

lollip0po

Member
Chi phí thì mình cũng ok đi nhưng sợ nó ko cho bắt về với lý do mình hok phải chủ nó thôi. :(

pemoney

Member
thì các bạn cứ ra đi cứu dc pé nào hay pé đó chứ để thiêu hủy thì tội lắm. chỉ cần mình nhận nuôi thôi chứ ng ta k làm khó dễ gì đâu

BoDu

Lũ chúng nó lại mang đi làm thịt chó . Từ hồi nuôi chó đến giờ mình nói không với thịt chó ! Mình rất ghét bọn bắt chó trôm .

lollip0po

Member
:( mình đã hỏi rồi =((. Bọn họ nói phải là chủ chúng :( phải nhận diện tức nói đặc điểm của chúng. Phải đưa giấy chích ngừa dạy của chúng ra. :( ko tài nào cứu đc bạn ak :((