• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cứu bé cún nhà e với, help....

Hatrang1994

Bé cún nhà e mới bắt về được 1 tuần nay, tới hôm kia tự nhiên mệt mỏi rồi bỏ ăn, chiều hôm đó nhà em có gọi bác sĩ tới nhà, bác sĩ chỉ nói có khi bị đường ruột hoặc do lạ môi trường rồi tiêm cho cún nhà em, hẹn hôm sau sáng và chiều lại tới tiêm. Tới trưa qua thì bác sĩ lại tới tiêm cho cún, e thấy tiêm 1 lần 2 mũi, e có hỏi thì bác ấy nói là 1 mũi là thuốc bổ, 1 mũi là kháng sinh, mỗi khi tiêm xong là em cún lại nằm và trông rất mệt mỏi. Giờ e lo quá, em ấy hết nôn từ hôm qua rồi, từ sáng tới h cũng k thấy e bị đi ngoài hay nôn j cả, tới trưa nay bác sĩ lại tới tiêm cho em ấy 2 mũi nữa như hôm qua, tiêm xong trông em lại mệt mỏi. Từ chiều qua tới em ấy đã hết bị nôn, nhưng e để ý em ấy có vẻ bị đau bụng, rên ư ử em lại đang nghĩ là bị giun quẫy, có a chị nào biết thì chỉ cho em với, nhìn e ấy đi lại trong nhà thương lắm mà e với mẹ e k biết làm tnào cả :( E cảm ơn.

petplusvn

Member
bạn có tẩy giun định kỳ ko, bao lâu rồi chưa tẩy giun cho chó, thường bỏ ăn, buồn nôn là do chó có giun, sán.
sau khi tẩy giun xong, bổ xung các loại thuốc bổ dạng uống như b-complex chứ ko nên tiêm nếu ko nặng vì thuốc tiêm khá hại cho sức khỏe chó