• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cột Điện ơi, nhớ thương con...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trước khi mang Cột Điện bé bỏng của mẹ đem cho...

Giờ đây, mẹ đang nhớ con...

Ứa nước mắt...

Chúc con may mắn và hạnh phúc, Cột Điện bé bỏng tội nghiệp của mẹ...

May mắn nhé, tha lỗi cho mẹ, con yêu...

Phu Dung

Moderator
Hic, mai bạn Moceva cũng đến đón thằng mai hoa túc đi rồi. Mình cũng mong nó sẽ vui, và sớm quen nhà mới, bạn mới, bố mẹ mới. Hic, cho nó bú mớm cả hai tuần, bây giờ nó to gấp đôi, nhanh nhẹn dễ thương tệ; sao mà không nhớ được. Nhưng bạn Moceva rất tử tế, sẽ là ông bố tốt - thế nên mình cũng thấy an ủi nhiều lắm!

Vậy mình và Pumpkin cùng cảnh ngộ rồi.

Hehe, mình thích cái hình thứ hai nhất! Trông hai đứa đáng yêu tệ!

Rose1402

Vietpet sponsor
Em cũng thích ảnh thứ 2, nhìn bình yên quá... Cột Điện có đôi mắt và ánh nhìn rất thu hút, rất dễ thương... Hy vọng sẽ còn được biết thêm tình hình về sau của CĐ, giờ này chắc bé ngủ lăn quay rồi, hihi... :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em cũng thích ảnh thứ 2, nhìn bình yên quá... Cột Điện có đôi mắt và ánh nhìn rất thu hút, rất dễ thương... Hy vọng sẽ còn được biết thêm tình hình về sau của CĐ, giờ này chắc bé ngủ lăn quay rồi, hihi... :D
Chị Râu nói không sai đi đâu được, em cũng thấy Cột Điện nhà mình có đôi mắt quá thu hút và ... quyến rũ ạ :blusshing:. Còn em hoa mai của PHUDUNG thì khỏi bàn nữa, tuyệt vời luôn! Khổ thân 2 bà mẹ nhà mình, nếu mà có điều kiên chắc 2 bà mẹ này chất đầy các em mèo xinh ở nhà thôi :smug:. Các em đi rồi sẽ rất nhớ mẹ đấy (dù có bố mẹ mới), thỉnh thoảng 2 bà mẹ nhớ sang thăm các em:p. Chúc "2 đứa con" và "2 bà mẹ" luôn hạnh phúc và luôn nhớ về nhau!

@Pump: ơ chị ơi sao cái chân em Cột Điện lại óng óng vàng thế nhề:D? Em cứ chú ý đến đôi mắt và mấy cái chân xinh xẻo của em ý, ngại quá, ai lại đi nhớ "con người ta" thế cơ chứ, hehe:p!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em ạ, hôm chị nhặt được Cột Điện ở cột điện, trông nó như cái bùi nhùi, giẻ lau bếp ấy...

Chị không được nuôi Cột Điện, chị có lỗi với Cột Điện, có lỗi với Lucky... Lucky nhớ Cột Điện lắm, hôm qua đi lùng em ở khắp nhà, kêu ngao ngao đòi Cột Điện (bình thường cả ngày Lucky không kêu....)

l0ve_d0g

Member
Nhìn ảnh thứ 1 và thứ 2 xúc động muốn khóc :(.Nhìn như tình mẫu tử vậy.2 bé yêu quí nhau quá h tách ra ai cũng thấy đau lòng =((.Khổ thân 2 bé.Hy vọng Cột Điện sẽ đc. hạnh phúc bên chủ mới và sẽ sớm gặp lại chị Pumpkin và Lucky nhé.

songlinh

Member
Mẹ Cột điện yên tâm, Cột điện ngoan, ăn ngoan, vệ sinh sạch sẽ :D

moceva

Member
Chị Phù Dung yên tâm nhé, em sẽ chăm sóc nó tốt, nó về nhà vui lắm, chơi với bé ở nhà, ngủ chung nữa chứ, nhìn ấm cúng ghê luôn ạ!!! :D
.
Hic, mai bạn Moceva cũng đến đón thằng mai hoa túc đi rồi. Mình cũng mong nó sẽ vui, và sớm quen nhà mới, bạn mới, bố mẹ mới. Hic, cho nó bú mớm cả hai tuần, bây giờ nó to gấp đôi, nhanh nhẹn dễ thương tệ; sao mà không nhớ được. Nhưng bạn Moceva rất tử tế, sẽ là ông bố tốt - thế nên mình cũng thấy an ủi nhiều lắm!

Vậy mình và Pumpkin cùng cảnh ngộ rồi.

Hehe, mình thích cái hình thứ hai nhất! Trông hai đứa đáng yêu tệ!

Phu Dung

Moderator
Mình thấy hạnh phúc quá! Cuối cùng thằng bé đã có gia đình mới yêu thương. Hehe, tương lai nó sẽ là một chàng mèo trong mơ của nhiều em mèo gái đây!

À, bạn Moceva đặt tên cho nó nhé. Mình không định nuôi nó nên không đặt tên, để quyền đặt tên cho bố mẹ mới của nó. Khi cần gọi nó mình toàn mút chuột hay kêu nó "Chít, Chít ... lại đây" Thế mà nó cũng biết!

Cột Điện! Tên nghe lạ quá! Nếu không biết thì nó chẳng có ý nghĩa gì cả! Giờ tớ không phân biệt được một cái tên đẹp là bởi chính cái tên hay! Trông cái ảnh thứ hai bình yên quá! Nhìn cái mắt Cột Điện đáng ghét quá! Lucky trông hiền quá! Pumkin sướng thật!