• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cặp mèo ALN Silver Chinchilla nhập từ Nga chính chủ

mnvo

Mình có việc phải đi nước ngoài nên tìm chủ mới cho cặp mèo nhập từ Nga. Phù hợp cho ai muốn gầy giống.
Đôi nét về màu silver: dòng ALN có màu silver và golden là 2 màu khó lai giống cũng như đắt tiền nhất. Cọng lông của màu silver thân lông màu trắng, đỉnh lông màu đen, tương tự màu golden thân lông màu vàng. Mèo nào màu càng sáng, tức phần màu đen càng ngắn, thì càng hiếm và đắt tiền.

1. Bé cái: Mình nhập bé từ Nga, có giấy đăng ký thuần chủng WCF (World Cat Federation), phả hệ 5 đời, mình đứng tên. Bé được 6 tháng. Sau 11 tháng là bạn đã có thể cho phối để sinh mèo con. Rất nhõng nhẽo và đáng yêu, tối nào cũng lên giường ngủ chung.
Bé là màu: Chinchilla Black silver shaded (NS11), mắt bé màu xanh lá. Lông phớt đen, rất dày và mượt. người to con, khung xương to (đặc điểm ưa chuộng của giống) mắt rất to tròn, đuôi dày, ko bị sọc đuôi. Mẹ của bé là màu silver, bố bé màu golden nên nếu cho 2 bé phối với nhau chắc chắn sẽ ra golden.

2. Bé đực: Cũng nhập từ Nga, có giấy đăng ký CFA (Cat Fanciers Association) vừa tròn 4 tháng. Có giấy phả hệ 5 đời. mình đứng tên chính chủ.
Bé màu Chinchilla Point (NS1233) ns12 là màu sáng nhất trong dòng silver. 33 là có gene point nghĩa là mắt bé màu xanh dương. Bé này hoàn hảo, mắt xanh mũi đỏ có viền mũi, đuôi trắng ko sọc, khung xương cũng to vì bố mẹ bé rất to. Mua bé này về làm giống rất thích hợp. Nếu bạn có ý định mở phối có thể tính 6-8trieu/lần phối.
hình bây giờ

Hình lúc bé

Mình ở Q.3 TPHCM các bạn có thể qua xem. Cũng có thể ship đi TQ. Các bạn nếu mua cả cặp sẽ giảm nhìêu và tặng luôn nhà, giường, đồ chơi, lồng hàng không, v.v...

số dt: 0120 757 4206