• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cần xin 1 bé mèo trắng lông dài tại hà nội

yoon_cat

Member
nhà mình có đầy đủ điều kiện để nuôi mèo. dạo này đk nghỉ hè nên có điều kiện chăm sóc cho mèo quen nhà mới. cá nhà mình ai cũng thích mèo nhé. mình đang có nhu cầu xin 1 em mèo trắng lông dài. bạn nào đồng ý cho thì pm 01666601417. thanks>:D<

hatran

Member
Tôi biết là các bạn có quyền xin bất kì những j các bạn muốn. Nhưng kèm câu :" Nhà e có điều kiện đầy đủ " <<< Thế thì mua mà nuôi bạn nhé. Nhà bạn đk đầy đủ thì tiếc j vài trăm cho bé Nga, hoặc ald, aln lai hoặc đk đầy đủ hơn tiếc j vài triệu cho bé thuần or nếu giàu thì vài chục triệu cho các giống thuần có giấy tờ đầy đủ. Đk đầy đủ thì mua mà nuôi để biết trân trọng bạn nhé
Thân

meochii

Tôi biết là các bạn có quyền xin bất kì những j các bạn muốn. Nhưng kèm câu :" Nhà e có điều kiện đầy đủ " <<< Thế thì mua mà nuôi bạn nhé. Nhà bạn đk đầy đủ thì tiếc j vài trăm cho bé Nga, hoặc ald, aln lai hoặc đk đầy đủ hơn tiếc j vài triệu cho bé thuần or nếu giàu thì vài chục triệu cho các giống thuần có giấy tờ đầy đủ. Đk đầy đủ thì mua mà nuôi để biết trân trọng bạn nhé
Thân
hiểu sai ý của yoon cat rồi bạn nhé
có lẽ tại yoon_cat viết là "điều kiện đầy đủ" khiến bạn hiểu lầm!
Bạn ý từng nuôi mèo nhưng lại để mèo đi mất.. nên h muốn có một em mèo mới về làm bạn..
tuy viết là xin mèo nhưng tất nhiên phải có tiền vía mèo chứ, cái này nói sau cũng được chứ làm sao mà bạn phải nói như thế..
Mà bạn này, bạn nói là mua mà nuôi à, nếu mua được ngay thì việc gì phải vào đây hỏi đúng không bạn.. Người ta trân trọng mèo chứ không trân trọng tiền bạn nhé!
Thân.

yoon_cat

Member
Thân
Thứ nhất: tôi xin mèo về nuôi. Ai cho là vấn đề của tôi k liên quan đến bạn
Thứ hai: tôi nghĩ chắc bạn cũng có ăn có học đầy đủ mà lại có suy nghĩ 1 cách thiển cận như thế nhỉ. *đầy đủ điều kiện* tức là tôi có các điều kiện tốt để nuôi mèo như nhà có sân vườn, gia đình yêu mèo, có kinh nghiệm lâu năm. Bonus thêm là tôi đang theo học năm 3 chuyên ngành thú ý đại học nông nghiệp nên tôi tin chắc là kiến thức về động vật tôi không thua bạn. Đây là forum của người yêu động vật, tôi vào để tìm cho mình 1 bé mèo chứ không khoe giàu, tôi không giàu và nếu có giàu cũng không dùng cách tầm thường này để khoe.
Thứ 3: cảm ơn bạn đã đọc bài viết của tôi và bài rep này:">

từ hè đến giờ vẫn chưa xin đc chú miu nào hả em? nếu em yêu mèo thì anh nghĩ là xin mèo ta cũng được đấy, người ta cho rất nhiều, còn xin mèo thế này thì rất khó

yoon_cat

Member
từ hè đến giờ vẫn chưa xin đc chú miu nào hả em? nếu em yêu mèo thì anh nghĩ là xin mèo ta cũng được đấy, người ta cho rất nhiều, còn xin mèo thế này thì rất khó
Vâng, thực ra là mèo ta cũng được nhưng do mẹ em bảo phong thủy nhà chỉ hợp với màu trắng nên em vẫn chưa tìm được. Ngày trước nhà cũng nuôi 1 mèo vàng , 1 mèo mướp với 1 chó nhật nhưng cũng chỉ được 1 thời gian là đi mất ạ. Em viết bài này hi vọng sẽ gặp được 1 em mèo có duyên thôi k ngờ bạn Hatran lại suy nghĩ như thế. hết chịu

chúc bạn sớm tìm được mèo nhé ...mình cũng rất thích mèo tây nhưng chưa có điều kiện mua ... chỉ vào đây ngắm các bé thông qua các bài của các bạn thôi ... và thấy mấy topic xin mèo tây bị ném đá giữ quá ... chẳng lẽ mình không có nhiều tiền mua mèo ... mình xin mèo là không biết trân trọng mèo????

yoon_cat

Member
cảm ơn bạn. Mình hi vọng bạn cũng sẽ có được 1 em mèo như ý. Còn về mấy người ăn nói thiếu ssuy nghĩ như vậy thì k cần quan tâm làm gì cho bận óc bạn à:D
mình cũng chưa có điều kiện tài chính để mua(nói rõ là tài chính không có người lại ném gạch) nên muốn xin thôi. Tất nhiên là cũng có 1 ít tiền vía lấy may

meochii

thì mèo ta cũng được mà.. :(

pink.hp2809

Member
thực ra thì bạn Hatran nói cũng có cái lí của nó, bởi vì đã có rất nhiều bạn lên diễn đàn để xin chó hay mèo rùi, nhưng hầu như ít khi thấy bạn nào xin chó mèo ít tiền cả, có bạn còn vô tư lên đây xin chó Husky, phốc sóc, mèo anh...Nói thực là ai đọc cũng sẽ ném đá những thành viên như vậy. Mình thấy giờ mèo xù, ví dụ như mèo Nga giá cũng ko hề đắt, tầm 1-1,5tr. Nhiều bạn học sinh, sinh viên nhưng họ có thể tiết kiệm tiền trong vài tháng là có thể tậu đc 1 e rùi, đâu cứ gì phải đi xin. Mình nghĩ nếu nhà bạn ai cũng yêu mèo thì ko cớ gì mà ba mẹ ko ủng hộ bạn về tài chính để mua 1 bé mèo đâu bạn

hatran

Member
À xin lỗi tôi THIỂN CẬN. Bạn rep cho tôi thiệt là perfect đó mà. Maybe tôi ko đủ hiểu biết như bạn. Tôi định xin lỗi đấy chứ :)). Tư dưng thấy trang 2 rồi, ngó nghiêng xem thử. Vậy mẹ bạn bảo nhà coi có mèo màu trắng cho hợp phong thủy à. Thế tiếc j vài trăm vài triệu cho 1 bé trắng tin lông xù cho hợp phong thủy bạn nhỉ? Bạn bảo sao cơ: " Bạn học cao, học thú y 3 năm, kinh nghiệm rất nhiều" phải ko ạ ? Thế nhưng theo tôi biết nhiều THÚ Y giết chết mèo và chó lắm đấy :))... Kinh nghiệm bạn nhiều, nhà bạn rộng và to... Phong thủy tốt nếu có bé trắng về sống. Tôi thấy đâu có j gọi là khó khăn khi mua 1 bé đâu...
Tôi cũng chả biết tại sao các cô các cậu lúc nào cũng đi xin rồi bảo mua rất khó... Thế có chắc là khó ko? Tôi vừa thấy 1 bé Nga sinh 7 con đầu lòng trắng muốt mà đây này :))... Hay là tôi phải chỉ tận tình cho bạn nữa ---> BOX : BẠN VÀ MÈO CỦA BẠN ----> TOPIC : RUBY VÀ 7 THIÊN THẦN NHỎ... Các cháu nó chào đời tháng 1, nếu bạn bảo khó mua thì cứ vào tâm sự với chị WHITESNOW . Nếu như bạn có lòng mua mà KHÓ tìm chỗ bán thì đấy... Tôi chỉ đấy.... Có mua ko hay ko mới là vấn đề.
À bạn biết sao ko ? Ừ thật tôi ko học cao như bạn và có lẽ tôi giàu hơn bạn nên tôi bỏ rất là nhiều công sức ( vài ngày) rất là nhiều tiền ( vài trăm) đổi lại tôi có 2 em LÔNG DÀI THUẦN CHỦNG và đồng thời tôi có được TIN TƯỞNG và YÊU MẾN từ những con người chân thật tại VIỆT PET này.
Cảm ơn bạn đã khuyến cáo tôi là người thiếu hiểu biết và ko học cao nhé :)). Đôi khi những đứa ko học cao như tôi xin 1 cái là đc ngay còn những người học cao VỜI VỢI như bạn cả năm chả xin đc bé nào :))

Linhmu_93

Active Member
Thứ nhất: mình thấy bạn nói có đk đầy đủ để nuôi ở lúc đầu, mà sau lại bảo tài chính k cho phép????? Thế là như nào?
Thứ hai: chị Hatran chỉ góp ý thôi, nhưng cách góp ý có thể khiếp bạn khó chịu. Nhưng cái cách bạn khoe khoang khiến mình cảm thấy bạn học văn mà k học lễ cho kĩ càng.
Thứ ba: mình mới mất 1 em mèo Nga trắng, tâm trạng thực sự rất khó tả. Đau khổ, hụt hẫng và tự hận mình lắm. Nhưng ai cũng động viên và bảo mình là con đã sướng và hạnh phúc vì đc ở với em, dù duyên la ngắn ngủi. Thời gian mình chăm sóc con là 4 tháng 21 ngày. Nhưng khi nghe tin con ốm con mất mình k thể làm chủ bản thân mà gào lên như một con điên. Mình chăm chút con từng tí, cho con ăn Royal canin, uống sữa, ăn gan, thịt bò, gà, cá hộp,.... Chăm sóc con k khác gì công chúa. Mình nói để bạn biết rằng, cái gì cũng cần tình cảm mới lam tốt được. Nếu chỉ vì phong thuỷ hợp, thích, buồn thì nuôi thì dừng lại bạn nhé. Đừng khiến con bất hạnh vì k được yêu thương như 1 thành viên trong gia đình mà chỉ là một con mèo.....
Bạn có thể quote cmt của mình và chửi hay nói mình như cái cách bạn nói chị Hatran. Nhưng những lời mình nói là thật lòng bạn ạ.

yoon_cat

Member
À xin lỗi tôi THIỂN CẬN. Bạn rep cho tôi thiệt là perfect đó mà. Maybe tôi ko đủ hiểu biết như bạn. Tôi định xin lỗi đấy chứ :)). Tư dưng thấy trang 2 rồi, ngó nghiêng xem thử. Vậy mẹ bạn bảo nhà coi có mèo màu trắng cho hợp phong thủy à. Thế tiếc j vài trăm vài triệu cho 1 bé trắng tin lông xù cho hợp phong thủy bạn nhỉ? Bạn bảo sao cơ: " Bạn học cao, học thú y 3 năm, kinh nghiệm rất nhiều" phải ko ạ ? Thế nhưng theo tôi biết nhiều THÚ Y giết chết mèo và chó lắm đấy :))... Kinh nghiệm bạn nhiều, nhà bạn rộng và to... Phong thủy tốt nếu có bé trắng về sống. Tôi thấy đâu có j gọi là khó khăn khi mua 1 bé đâu...
Tôi cũng chả biết tại sao các cô các cậu lúc nào cũng đi xin rồi bảo mua rất khó... Thế có chắc là khó ko? Tôi vừa thấy 1 bé Nga sinh 7 con đầu lòng trắng muốt mà đây này :))... Hay là tôi phải chỉ tận tình cho bạn nữa ---> BOX : BẠN VÀ MÈO CỦA BẠN ----> TOPIC : RUBY VÀ 7 THIÊN THẦN NHỎ... Các cháu nó chào đời tháng 1, nếu bạn bảo khó mua thì cứ vào tâm sự với chị WHITESNOW . Nếu như bạn có lòng mua mà KHÓ tìm chỗ bán thì đấy... Tôi chỉ đấy.... Có mua ko hay ko mới là vấn đề.
À bạn biết sao ko ? Ừ thật tôi ko học cao như bạn và có lẽ tôi giàu hơn bạn nên tôi bỏ rất là nhiều công sức ( vài ngày) rất là nhiều tiền ( vài trăm) đổi lại tôi có 2 em LÔNG DÀI THUẦN CHỦNG và đồng thời tôi có được TIN TƯỞNG và YÊU MẾN từ những con người chân thật tại VIỆT PET này.
Cảm ơn bạn đã khuyến cáo tôi là người thiếu hiểu biết và ko học cao nhé :)). Đôi khi những đứa ko học cao như tôi xin 1 cái là đc ngay còn những người học cao VỜI VỢI như bạn cả năm chả xin đc bé nào :))
vâng, bạn lại thiển cận rồi
mẹ tôi bảo phong thủy nhà hợp với màu trắng, có nghĩa là nếu muốn nuôi thì nên nuôi mèo trắng sẽ tốt hơn chứ không phải là khuyến khích tôi bỏ 1 đống tiền ra để mua 1 con mèo trắng về. VÀ cũng không phải là "phong thủy tốt nếu có bé trắng về sống"
Thứ 2: bạn chỉ là nghe nói nhưng thực tế lại là do tôi học. Đúng là chúng tôi có giết chó mèo, tôi không phủ nhận. NHưng chúng tôi cũng nhằm phục vụ mục đích học tập và nghiên cứu. Vậy có lẽ bạn đang đánh đồng các bác sĩ thú y ngày ngày cứu chữa có bao nhiêu sinh linh với bọn giết mổ thuê rồi.
Đúng là nhà tôi có sân rộng nhưng không có nghĩa là giàu, bạn thật là trí tưởng tượng phong phú. Có lẽ do mẹ bạn cho uống nhiều phít si=))
Thứ 3: tôi không hề nói là khó mua mà là chưa có đủ điều kiện tài chính để mua. Chứ xã hội bây giờ có tiền mua tiên cũng được bạn à. Có thể với bạn vài trăm là muỗi nhưng với tôi đó lại là vấn đề đáng cân nhắc đấy.
Thứ 4: Cảm ơn bạn đã chỉ cho tôi chỗ mua. Cái gì tốt thì mình cảm ơn thôi. Bạn có mèo tốt, đáng yêu và tôi chúc mừng.
Thứ 5: cảm ơn vì đã rảnh rỗi vào đây ném gạch tôi và tôi cũng rất vui khi được rep bạn. bạn là thành viên cao cấp, là sếp còn tôi chỉ là dân thường nên cũng chả dám ho he gì đâu:))

meochii

ma cũ ma mới troll nhau.. chúc chủ thớt sớm thành công tìm đc em mèo ♥

hatran

Member
Tôi thấy rất dễ dàng khi bạn muốn có mèo bạn à... Như 1 bạn trc đây ko lâu tôi đọc, tôi rất ngưỡng mộ ng ta bạn biết ko? Ng ta ko giaù có j, người ta bắt đầu bằng mèo ta bị LIỆT, ng ta chăm sóc những con mèo chủ ko thể cưu mang đc nữa. Người ta bắt đầu bằng tấm lòng nên bây giờ nhà người ta 1 bầy thiên thần LÔNG XÙ nhưng ng ta đâu có mua, mà là những người chủ tự nguyện tặng cho ng ta với toàn tấm chân tình của họ.
Thiết nghĩ phong thủy chỉ hạp mèo trắng... Ở đây đâu thiết những gia đình cho đi những bé mèo ta trắng muốt rất đáng yêu...
Cảm ơn Linhmu đã vào xem bài này. Chị biết những j chị viết có quá đáng nhưng cứ thử như thế này nhé. Tôi đang có 2 đứa Anh Lông Dài Thuần Chủng... 2 đứa con mà tôi yêu quý nhất, đánh đổi cả trăm triệu tôi cũng sẽ ko bao giờ đổi. Nhưng tôi sẽ cho bạn với 1 điều kiện. Bạn hãy đến 1 cửa hàng bán XE HƠI. Gọi chủ cửa hàng ra và nói : Em đi xe đạp, và KHÔNG CÓ ĐIỀU KIỆN để mua XE HƠI nhưng em rất thích xe hơi. Anh có thể CHO em 1 chiếc đc không?" Nếu bạn làm đc điều đó, tôi cho không bạn 1 đứa con của tôi và ko những thế, tôi sẽ chu cấp tất cả mọi kinh phí cho bạn để chăm sóc 2 đứa cả đời. Bạn làm đc ko?