• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp vấn đề về lông cún.

em có 2 con ranh Nhật mà thấy chúng nó rụng lông nhiều quá nên bị gia đình kêu nên muốn các bác có kinh nghiệm chỉ bảo cho em có cách nào cho 2 em nó bớt bớt lông đi 1 tẹo em cảm ơn nhiều ạ.Chắc 2 con ranh nhà em nó cắn nhau đùa ăn xương nhiều quá:D

các bác không ai giúp được em về vấn đề này sao?liệu có thuốc chống rụng lông không đây?:(

phamhuyhoang

Active Member
chó nào cũng thay lông mà bạn.cách mấy tháng thay một lần.cách hiệu quả nhất là bạn nên chải lông cho nó bằng lược thì sẽ giảm lượng lông rụng đi rất nhiều đó bạn.còn nếu bạn muốn nhàn không phải chải lông thì cạo trụi đi là xong mà bạn .

chó nào cũng thay lông mà bạn.cách mấy tháng thay một lần.cách hiệu quả nhất là bạn nên chải lông cho nó bằng lược thì sẽ giảm lượng lông rụng đi rất nhiều đó bạn.còn nếu bạn muốn nhàn không phải chải lông thì cạo trụi đi là xong mà bạn .
haaaaaaaaaaa cạo trụi lông ah anh Hoàng? em đang tưởng tượng con chó ngao nhà anh cạo trụi lông trông yêu lắm ý. cách của anh hay thật đấy. anh Hoàng đúng là Kinh nghiệm thật hiiiii

cám ơn các bác nhưng em không dám cạo lông em nó đâu.nhìn giống khỉ lắm:D.Để em thử mua cái lược chải lông cho 2 em nó xem sao vậy ạ.