• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ về cân nặng em Labrador

Xin kính chào các bác !

Hiện tại em đang nuôi 1 em labrador (cái ) còn vài ngày nữa là tròn 2 tháng tuổi, cháu nó hiện tại vẫn đang ăn cháo =.= ( chủ cũ của em nó bảo đến khi nào tiêm mũi thứ 2 mới cho ăn cơm ) Mấy hôm đầu đưa về em có cho cháu nó ăn cháo, xong hôm qua em có thử mớm cơm cho cháu nó thì nó ăn ngon lành...Mỗi tội hậu quả thật khó lường, mặc dù thức ăn em đã cắt rất nhỏ nhưng cháu nó lại bị tiêu chảy.

Em hoảng hốt liền mua Oresol cho cháu nó uống và chỉ cho cháu nó uống nước trừ bữa, sang ngày hôm sau em lại tiếp tục cho cháu nó ăn cháo như mấy ngày đầu tiên. Nhưng hiện tượng phân vẫn loãng ( đỡ hơn ngày bị đầu tiên) Hiện tại em đang cho cháu nó uống thuốc (quên mất tên, nhưng tác dụng là giúp giảm vi khuẩn đường ruột + với cả men tiêu hóa dạng bột trộn lẫn với cháo) thì bệnh tình đã thuyên giảm phần nào.

Em muốn xin các bác tư vấn về chế độ dinh dưỡng hàng ngày cho em nó. Hiện tại 1 ngày em cho cháu nó ăn 5 bữa ( cháo dinh dưỡng trẻ em mỗi lần 1/2 chén cơm) 9h - 12h - 3h -7h - 10h. Với chế độ hiện tại ăn cháo + vừa bị tiêu chảy nên em nó hơi gầy( sờ thấy cả xương sườn , xương hông :( thương lắm các bác ạ ) Với cả dùng loại thức ăn nào để phân khô, đạt chuẩn 100 điểm ạ, hôm nay cháu nó ăn cháo nên phân vẫn hơi loãng mặc dù có phần sền sệt hơn ( ko hiểu như thế đã dần khỏi tiêu chảy chưa ạ ? )

Mong các bác giúp đỡ. em và cháu nó chân thành cám ơn !

Royalfunny

Lab nhà e cho ăn cơm khi đc khoảng 1 tháng tuổi.lớn vù vù.phân sền sệt cũng là điều bt.e toàn hầm thịt gà với bí đỏ cà rốt cho cún ăn.phân lúc nào cũng sệt.nthe cún k lo kiết lị.bạn cho chó ăn thêm rau cho đỡ thiếu chất.ăn nguyên thịt thì phân sẽ cứng thôi.nó đi ỉa chảy cho uống smecta của Pháp.hòa ít nước cho nó uống là đỡ ngay